O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
Cảnh sát giao thông tại thành phố Cary thuộc bang North Carolina (Mỹ) đang sử dụng một loại súng bắn tốc độ mới cực kỳ chính xác: LIDAR.

Nó có thể cho kết quả chính xác hơn 20 lần so với súng radar để phát hiện những chiếc xe chạy quá tốc độ cho phép, dù ở khoảng cách rất xa. Loại súng laser này còn có hiệu quả đặc biệt để phát hiện tài xế nào vượt quá tốc độ ngay cả khi đường phố rất đông đúc. Giá cho thiết bị trên là 3.000 USD/cây. (WRAL.com)

Theo ' THANH NIÊN" ngày 6/3/2006

Các bác chuẩn bị xem Rada Detector của mình đã có băng tần Lazer chưa nhé, các RD đời cũ không có đâu biết đâu mái mốt nhập về VN mình thì toi đấy. Mấy cái COBRA thì có đủ rồi nhưng phải tính toán cẩn thận chứ tia Lazer rất mảnh nên độ chính xác rất cao, nếu treo RD không hợp lý thì cúng không Detec được, nhiều bác treo ở góc trên kính lái rất không an toàn vì bây giờ *** hay bắn lân cận biển số xe, mà biển số thường ở giữa phía dưới nên nếu bắn bằng Lazer thì toi là chắc. Tốt nhất để ở vị trí gưĩa trên mặt táp lô gần như là trung tâm khi nhìn thừ phía trước lại mà vẫn có thể Detec được khi dị shot từ phía sau

Hạng B1
16/8/04
73
1
8
RE: SÚNG BẮN TỐC ĐỘ THẾ HỆ MỚI-CẨN THẬN NHÉ

Nhưng cẩn thận nhất là súng bắn kiểu này của mấy chú XXXX này các Bác :)
http://vnexpress.net/Vietnam/Phap-luat/2006/03/3B9E755F/

Take care !!

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: huynhc230k

Báo cáo các bác là hôm lâu rồi em bị bắn ở trên QL 5. đoàn giữa HYên và HDương, các chú *** đã dùng súng laze rồi, Xe em đang chạy em thấy có một tia xanh biếc chĩa về phía xe mình, Rada COPRA 9700 trên xe của em kêu ''lạc dọng''. em đạp phanh, tốc độ xuống dưới 80km/h, thoát chết. Vậy các bác cản thận nhé (có thể các chú chưa kịp ngắm thì em đã xuống tốc độ rồi nên thoát)
Pac mua cái Rada đó ở đâu vậy, ở SG có bán không? Giá bi nhiu, em nghe thấy ham quá [8D]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: otosaigon

Ủa theo luật mới súng phải có thu hình ảnh mới có tội mà :D

Chính xác rồi bác ạ: không hình ảnh ko được

CSGT sẽ không được dùng máy bắn tốc độ không ghi hình

Để xử lý tình trạng phóng nhanh quá tốc độ cho phép, nhiều tháng qua, CSGT tại một số tỉnh đã sử dụng máy đo tốc độ không có ghi hình nên thiếu tính thuyết phục làm cho người điều khiển phương tiện bị phạt nghi ngờ và phát sinh khiếu nại, thắc mắc.
Kể từ ngày 01/12/2005, thu hồi toàn bộ máy đo tốc độ không ghi hình trong công tác tuần tra kiểm soát, xử lý vi phạm trật tự an toàn giao thông đường bộ.

http://www.vietnamnet.vn/xahoi/doisong/2005/11/517177/

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Chán lão Nhớ Vợ thật, thiệt tình... trong phòng Kỹ Thuật có một bài rất chi tiết mà hông chịu đọc, lại cứ đi gom bài của các anh nhà báo [&o]

Bác huynhc230k,

*** đã dùng súng laze rồi, Xe em đang chạy em thấy có một tia xanh biếc chĩa về phía xe mình

bác nhìn thấy được tia la-de luôn hả bác, thế thì hơi bị kinh đấy, he he... bác làm em liên tưởng đến mấy cây bút la-de mà khi chỉa lên bảng nó có hình xxx, he he...

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Ừ thì rỗi rãi post bài chơi trúng thì trúng, không trúng thì trựơt sao bác PMC, bác không tin thì hỏi bác Huynh mà xem mắt lão ấy còn nhìn được tía Laser mà không bị sao cả mới hay chứ :D

Hạng B1
27/11/05
96
19
8
HCMC

Trích đoạn: ROM
Pac mua cái Rada đó ở đâu vậy, ở SG có bán không? Giá bi nhiu, em nghe thấy ham quá [8D]
[/quote]

Bác ra khu An Dương Vương mà hỏi, có 2 loại của Mỹ: 1 loại hiệu COBRA 11 băng tần giá khoảng 2triệu6 chỉ báo động khi có sóng Radar tần số X, K, Ka + tín hiệu laser, loại thứ 2 được giới thiệu cũng 11 băng tần và phá được sóng của súng bắn tốc độ (không hiển thị tốc độ của xe trên màn hình) giá khoảng 3triệu 3. Tui mua cũng lâu rồi nên giờ chắc rẻ hơn nhiều

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Chạy đâu cho thoát...