Tư Vấn Đầu Tư Sunwah Pearl Có nên đầu tư

Em nghe nói sau này sẽ có 1 toàn VP xây lên cao hình như 20 tầng thì phải !!!!
Nếu cái toà Building đó lên thì mấy căn tầng thấp mặt ngoài Tháp B1 coi như chỉ tạch :mad::(:(
Ý bác là toàn nhà văn phòng của Sunwah hay của HimLam nhỉ?
Còn tòa nhà văn phòng của Sunwah nó nằm ngay nhà mẫu bây giờ đấy ạ. Với em xin đính chính lại là nó cao 30 tầng chắn gần 3/5 toà B1 cơ.

• Like
Reactions: Louis Vanran
Tập Lái
14/3/17
7
7
3
33
Ý bác là toàn nhà văn phòng của Sunwah hay của HimLam nhỉ?
Còn tòa nhà văn phòng của Sunwah nó nằm ngay nhà mẫu bây giờ đấy ạ. Với em xin đính chính lại là nó cao 30 tầng chắn gần 3/5 toà B1 cơ.
ý em là tòa Sunwah đó, tòa đó lên là thua toàn tập hix hix
của HimLam ở gần đó hả Bác, em không biết :(:(

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Theo em tìm hiểu thì tòa thương mại của Sunwah 30 tầng sẽ xây sau khi bán hết (chưa biết khi nào), view nhà B1 mặt hướng về đó chỉ còn căn góc là thoát, tuy nhiên ban công căn góc lại hướng trực diện sang ông Him Lam bên cạnh. Nghe đầu tuýt còi thì tuýt còi nhưng nó chỉ chừa 1 /3 đất là làm ven sông, còn 2 /3 thì vẫn đủ 1 tòa nhà phức hợp j j đó. Nó mà xây lên thì xong.

Em ko theo dõi từ đầu, các bác cho em hỏi event mở bán đợt 1 khi nào ta? Nghe sales bảo cuối tháng này mới là mở bán chính thức mà. Giờ giao cho các sàn bán hộ để tăng giá dần dần trước ngày mở bán, bán gần hết rồi mà tiết kiệm được đống tiền event quảng cáo :D

http://alinco.com.vn/?project=khu-phuc-hop-lam-ba-son

• Like
Reactions: Louis Vanran
Hạng C
16/3/14
578
695
143
Ui. Mở bán 2 đợt rồi bác ơi. Mấy căn đẹp của tháp B1 và B2 sạch bong như Colgate rồi.
Sắp tới là mở bán đợt 3 tập trung vào tháp B2 và B3.

Em xin thêm một vài Ưu điểm:
+ Được hưởng công viên dọc bờ sông chung với SGP và VCP.
+ Hưởng luôn cả trạm xe bus đường sông vừa đi vào hoạt động vào 21/8
+ Sau này sẽ có tuyến đường ven sông đâm vào trung tâm Q1 (Hiện nay Himlam Building đang lấn chiếm và đã bị "thổi còi" từ ban quản lý phường 22, quận Bình Thạnh)
+ Vì sự lớn mạnh không ngừng của quận Nhất thì phường 22 sẽ chắc chắn sát nhập vào quận Nhất, vấn đề là khi nào, còn khi nó đã là của Q1 thì giá của dự án sẽ là giá Q1. Đây là thông tin em thu thập được từ vài người "bạn" ở trong phòng quy hoạch đô thị - UBND quận Bình Thạnh.

Nhược điểm:
+ Tương lai của Himlam Building còn chưa biết như thế nào. Tình hình xấu nhất là một số căn trung và thấp tầng sẽ bị chắn view bởi Himlam sau này.
+ CĐT ém hàng rất chặt. Nhà mẫu xây xong từ đầu năm mà không thèm mở để khách vào tham quan.

Em là em like cái vụ sáp nhập quận 1 :D. Nghe bảo đường ven sông bị trục trặc vì cư dân biệt thự SGP ko chịu do mở đường chạy qua mất giá trị biệt thự (ồn ào)

Hạng C
16/3/14
578
695
143
Em thì thấy nó chỉ xây 1 phần đất, có nghĩa khả năng cao B2 thoát vì còn 1/3 đất ở bờ sông, còn B1 dính che view

Em thì thấy nó chỉ xây 1 phần đất, có nghĩa khả năng cao B2 thoát vì còn 1/3 đất ở bờ sông, còn B1 dính che view
Chính xác bác ạ!.
Em lăn tăn B2 lâu nay thôi ạ. Chứ B1 em xác định từ đầu rồi.

Em ko theo dõi từ đầu, các bác cho em hỏi event mở bán đợt 1 khi nào ta? Nghe sales bảo cuối tháng này mới là mở bán chính thức mà.
Đây là danh sách các events bác ạ

Cuối tháng 4 mở bán đợt một giỏ hàng gồm các căn B1.
Giữa tháng 7 mở bán đợt hai giỏ thàng gồm các căn đẹp B1 và một số căn thấp B2
Trong tháng 9 này mở bán đợt ba gồm các căn B2 và B3.