Hạng C
5/1/07
970
386
63
53
éo có tiền chứ có dư tiền là mua òi! chửi nhau làm chi cho mệt. tiền ai nấy xài, miễn sao thoả mãn đc mình là ok, cầm lái hay ngồi trên xe cảm thấy happy là đc. ai muốn thương hiệu mạnh mạnh thì mua bmw series 7,8, mer dòng cao maybach mà chạy. ai ko đủ tiền thì lựa xe vừa túi tiền, xe củ mà chạy. thị trường giờ bao la xe chọn lựa.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác nên tiếp cận sự việc một cách khách quan và thực tế, ai mà lại so sanh xe đi công trình với xe option bóng bẩy bao giờ, đại khái A phải so sanh A chứ. Bác phải nhìn tích cực vào là xe Hàn đã khác xưa nhiều, ko có xe Hàn tại VN dân ta đã ko tiếp cận dc oto nhiều, hưởng dc nhiều option thay vì phải bỏ ra bạc tỷ, ngày xưa thấy oto có ghế điện sưởi ghế thì ai cũng ao ước nghĩ sao mà mua nổi nhg nhờ có xe Hàn thì mới biến những thứ ko bình thường thành bình thường. Đó là chiều hướng tích cực, nói thật e chưa chạy xe nào 5 năm cả tầm 2 năm là lên đường nên xe nào cũng vậy thôi, vì vậy Toyota đvoi em cũng là tào lao thôi, còn giữ giá thì hiện nay khó nói lắm, nếu bác mua xe đúng trào lưu theo kiểu hot thì nó sẽ giữ giá như ford Everest 2018 hay explorer hiện nay e thấy xe cũ giá vẫn cao. Còn xe Tàu cũng rất hay nó sẽ dành cho đối tượng thấp cấp hơn chút nhg option cũng miên man, chạy 1 năm hay hơn chút bán dc rồi. Nói chung vui vẻ thấy thoải mái là dc, còn bền bỉ thì ko cần nhiều đâu bác. Hiện tại chỉ xác định là xe đẳng cấp hay ko đẳng cấp thôi chứ ko còn khái niệm xe bền hay ko bền nữa.
Bác nên đọc kỹ là mình chả so sánh làm gì cái mà xe Hàn nó chưa có ngay từ cmt trên :)
Còn việc bảo Zoyte hơn Toyota mà chưa nhìn thấy thực tế những con xe Tàu sau bao nhiêu năm sử dụng ra sao thì nên tự coi lại đi, con Zoyte k phải con xe Tàu đầu tiên ở VN đó giờ, kiếm xem dc bnhiu con xe Tàu còn hoạt động, nếu chất lượng tốt, giá hợp lý thì sao k ai xài như các hãng KIA - Mazda - Hyundai...sau này. Suy nghĩ xài 1 năm đổi xe khác trước khi nó hư như bác dc bnhiu người ở cái xứ thu nhập thấp đi xe máy là chính.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Bác nên đọc kỹ là mình chả so sánh làm gì cái mà xe Hàn nó chưa có ngay từ cmt trên :)
Còn việc bảo Zoyte hơn Toyota mà chưa nhìn thấy thực tế những con xe Tàu sau bao nhiêu năm sử dụng ra sao thì nên tự coi lại đi, con Zoyte k phải con xe Tàu đầu tiên ở VN đó giờ, kiếm xem dc bnhiu con xe Tàu còn hoạt động, nếu chất lượng tốt, giá hợp lý thì sao k ai xài như các hãng KIA - Mazda - Hyundai...sau này. Suy nghĩ xài 1 năm đổi xe khác trước khi nó hư như bác dc bnhiu người ở cái xứ thu nhập thấp đi xe máy là chính.
Nói 1 hồi chả hiểu ý bác là gì. Thôi nghĩ đi

Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Thiết kế đẹp, nhưng cặp mâm cảm giác k ăn nhập với xe

Tập Lái
2/2/15
32
21
8
38
Muốn làm SUV để cạnh tranh với Nhật Bổn phải có 2 thứ quan trọng là khung gầm (body on frame) và hệ dẫn động riêng. Xe Hàn vẫn cứ mãi lo chú trọng ngoại hình, động cơ và option thì có làm thêm bao lâu cũng chả bằng Suzuki ở phương diện xe địa hình chứ chưa nói đến đám sừng sõ như Toyota, Nissan và Mitsu.
Option muốn Full thì hãng Lexus, Acura hay Infiniti muốn cứ stick vào, thậm chí là Toy - Hon - Nis lúc mua xe là Full chứ có khó gì. Ở VN mua xe k có dc chủ động lựa chọn option nên cứ nghĩ có mỗi xe Hàn full option, chứ các thị trường khác có mà đầy sự lựa chọn.
Ờ...infinity sắp nghỉ bán ở Châu Âu vì quá ế..Suzuki nghỉ lun ở Mỹ lý do tương tự..xe bán được không cần là một cái xe quá tốt mà là xe phục vụ được những gì số đông cần..tui thấy dan Mỹ thích genesis và khen khá nhìu..dan Việt không bít có ai lái thử chưa mà chê dữ quá

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
View attachment 1884039Thương hiệu xe hạng sang của Hyundai - Genesis dự kiến sẽ ra mắt mẫu SUV hạng sang của họ vào cuối năm nay, đây là mẫu SUV hạng sang nhắm vào đối thủ đến từ châu Âu như: Mercedes-Benz GLE, BMW X5, Volvo XC90 và Audi Q7. Mới đây, nhà thiết kế Nikita Chuiko đã phát thảo hình ảnh GV80 bản thương mại để cho chúng ta cái nhìn cụ thể về SUV mới của Genesis sắp ra mắt[pagebreak][/pagebreak]​
Genesis GV80 sẽ được phát triển từ mẫu concept GV80 mà xe Hàn Quốc đã giới thiệu trước đó. Hiện tại, chưa có hình ảnh cụ thể về phiên bản thương mại của GV80 sẽ trông như thế nào, khi GV80 bản thương mại khi chạy thử được nguỵ trang rất cẩn thận để không bị rò rỉ thiết kế trước ngày ra mắt.​
Theo bản phác thảo của nhà thiết kế Nikita Chuiko, SUV Genesis GV80 sở hữu mặt ca lăng phía trước nổi bật với cụm tản nhiệt cỡ lớn được mạ chrome sáng bóng và logo Genesis nằm trên viền lưới tản nhiệt. Trang bị cụm đèn pha LED tạo hình chữ C, cản trước được với hai hốc gió được khoét sâu. Bên cạnh đó, nhà thiết kế đã thể hiện sự khéo léo của mình khi lồng ghép những chi tiết như bộ mâm có thiết kế cầu kỳ sắc sảo và cụm đèn hậu LED nối liền kéo dài từ mẫu sedan G90 facelift 2020 lên mẫu SUV GV80 mới. Rất có thể hãng Genesis sắp tới sẽ trình làng GV80 mang nhiều điểm tương đồng với G90 2020.​
Hiện tại, thương hiệu xe cao cấp của Hyundai đã hoàn thành tốt về việc tách biệt hoàn toàn khỏi công ty mẹ khi nói đến kiểu dáng thiết kế. Hy vọng phiên bản thương mại của GV80 sẽ khác biệt hoàn toàn so với các mẫu SUV của Hyundai hiện nay như: Palisade hay Santa Fe về kiểu dáng và phong cách thiết kế.​
View attachment 1884066View attachment 1884067Genesis GV80 bản thương mại chạy thử cuối tháng 01/2019
Genesis GV80 sẽ được phát triển dựa trên nền tảng khung gầm liền khối (unibody) chia sẻ chung với người anh em G80 sedan, nền tảng khung gầm này sẽ cho phép GV80 sử dụng hệ dẫn động cầu sau (RWD) làm tiêu chuẩn và bốn bánh (AWD). Bên cạnh đó, các động cơ cỡ lớn hiện tại của Hyundai như: V6 3.8L, V6 3.3L mạnh 365 mã lực và động cơ V8 5.0L mạnh 420 mã lực dự kiến sẽ được sử dụng trên GV80.​
---​
Các bác nghĩ gì về thương hiệu Genesis và các bước đi của họ, khi Genesis đã và đang phát triển xe SUV vốn là xu thế tiêu dùng rất được ưa chuộng hiện nay? theo các bác trong tương lai gần liệu thương hiệu Genesis sẽ phát triển mạnh mẽ và được tin dùng ở nhiều thị trường như thương hiệu Lexus được Toyota thành lập từ năm 1989? Hãy để lại bình luận bên dưới​
View attachment 1884081Sedan hạng sang cỡ nhỏ có G70 (đối thủ BMW 3 Series, Audi A4, Mercedes-Benz C-Class)

View attachment 1884082Sedan hạng sang cỡ trung có G80 (đối thủ BMW 5 Series, Audi A6, Mercedes-Benz E-Class)

View attachment 1884079Sedan hạng sang cỡ lớn có G90 (đối thủ BMW 7 Series, Audi A8, Mercedes-Benz S-Class)​

Ảnh: Kolesa.ru

Đẹp quá.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Ờ...infinity sắp nghỉ bán ở Châu Âu vì quá ế..Suzuki nghỉ lun ở Mỹ lý do tương tự..xe bán được không cần là một cái xe quá tốt mà là xe phục vụ được những gì số đông cần..tui thấy dan Mỹ thích genesis và khen khá nhìu..dan Việt không bít có ai lái thử chưa mà chê dữ quá
Bác đọc chỗ khúc nào mình chê giống ông kia thế "trích dẫn và bôi đen" dùm luôn vì cmt chả có hề chỉnh sửa gì đó :)
Bài viết chỉ toàn đề cập đến option và động cơ chẳng thấy Genesis giới thiệu gì về khung gầm và hệ dẫn động dành cho SUV, mình nói xe Hàn làm SUV mà k giới thiệu gì ngoài khoe option thì xe nào chả có giống nhau thế là chê à.
Còn ông thấy dân Mỹ thích và khen Genesis nhiều thế có thấy ai mua và doanh số có cao k hay chỉ "nghe nói"
https://whatcar.vn/genesis/tin-tuc/tin-xe/genesis/
https://news.otofun.net/xe-sang-gen...p-hang-nhung-van-e-va-day-la-ly-do-14788.html
https://viettimes.vn/keo-lai-doanh-...cho-ra-mat-mau-crossover-dau-tien-303177.html
Nhìn doanh số nó đi thiếu CUV/SUV trầm trọng và để gọi là SUV ngon thì hệ dẫn động ngon là thứ xe Hàn đang k có như cái cmt kia nói đó :)

Bác đọc chỗ khúc nào mình chê giống ông kia thế "trích dẫn và bôi đen" dùm luôn vì cmt chả có hề chỉnh sửa gì đó :)
Bài viết chỉ toàn đề cập đến option và động cơ chẳng thấy Genesis giới thiệu gì về khung gầm và hệ dẫn động dành cho SUV, mình nói xe Hàn làm SUV mà k giới thiệu gì ngoài khoe option thì xe nào chả có giống nhau thế là chê à.
Còn ông thấy dân Mỹ thích và khen Genesis nhiều thế có thấy ai mua và doanh số có cao k hay chỉ "nghe nói"
https://whatcar.vn/genesis/tin-tuc/tin-xe/genesis/
https://news.otofun.net/xe-sang-gen...p-hang-nhung-van-e-va-day-la-ly-do-14788.html
https://viettimes.vn/keo-lai-doanh-...cho-ra-mat-mau-crossover-dau-tien-303177.html
Nhìn doanh số nó đi thiếu CUV/SUV trầm trọng và để gọi là SUV ngon thì hệ dẫn động ngon là thứ xe Hàn đang k có như cái cmt kia nói đó :)
https://cars.usnews.com/cars-trucks/rankings/upscale-midsize-cars => Nên đọc tin tức ở Mỹ Bác à..xe sang thì ế đều ngoại trừ tụi Đức thui :D :D

BÀi viết không đề cập vì chưa có thông số chính thức còn theo báo Mỹ em tham khảo được khả năng cao là vẫn dùng Htrac AWD ..động cơ V6 hoặc V8 chứ không có I4..hộp số 8 cấp..khung gầm của G80 AHSS ..theo đánh giá là ngang BMW 5 series (do mướn ông nội kỹ sư từ dó về :D :D)

Thảo luận vui thui chứ em mê Subaru Boxer Bác à :D :D

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
éo có tiền chứ có dư tiền là mua òi! chửi nhau làm chi cho mệt. tiền ai nấy xài, miễn sao thoả mãn đc mình là ok, cầm lái hay ngồi trên xe cảm thấy happy là đc. ai muốn thương hiệu mạnh mạnh thì mua bmw series 7,8, mer dòng cao maybach mà chạy. ai ko đủ tiền thì lựa xe vừa túi tiền, xe củ mà chạy. thị trường giờ bao la xe chọn lựa.
ok bác ơi, em thích suy nghĩ của bác nè

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Nhìn cũng đẹp, nhưng chắc ít đc sd ở vn rồi, chắc giá cao nhỉ