Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
Sonata đẹp, tiện nghi nhưng tháng trước qua Sing, em đi taxi toàn là em này, như là taxi vàng của mình vậy. Mới thấy cuộc sống của người ta sao cao cao làm sao...

Hạng C
11/11/07
983
2
18
HCM
www.insieutoc.com
Mấy bác nhiều tiền thì đi BMW, TOY......
Em ít tiền, em đi xe Hàn, khoảng 1 năm em bán, đổi xe khác.
Toàn được đi xe mới sướng làm sao

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
Sonata tăng cùng kỳ gần 50%, Camry tăng 7%. Với đà này thì năm sau khả năng Sonata bán sát Camry rồi.
Thực ra đã ngắm và ngồi vào con Sonata 2010 thì em thật sự chán Camry. Chả hiểu sao.

Hạng B1
25/1/10
59
0
6
Jem Bong nói:
thinhduc nói:
Jem Bong nói:
tranvietanhtuan nói:
theo em biết ông chủ của đại lý xe hàn quốc bự nhất tại khánh hoà và trung tây nguyên hiện đang đi xe...lesux các pác ạ, nhà ổng thì đang đi cái toy landcruiser đời xưa lắc.
Em hôm rồi đau đầu tìm xe, sau khi xem xét nhiều salon từ kia, chevolet DW, huyndai, thì rút ra kết luận xe hàn rất là nhôm nhựa dép đứt, bỏ nhiều option điện tử với thay đổi mẫu mã mới liên tục chỉ để câu khách.
Các pác nhìn qua thị trường điện thoại di động đi - cũng thế thôi.
Em dùng cái 8800 carbon arte 3 năm nay rồi, vẫn cứng ngắc như mới. nếu ngày đó em múc điện thoại thời trang các kiểu, sau vài tháng là trầy trụa ghẻ lở ngay.
Ngoại trừ các hãng xe bò, ngựa này nọ cho đại gia, muốn mua xe gia đình sử dụng, nếu pác thích thời trang, ít bền, rẻ tiền, nhiều option thì chơi xe hàn. Thích xịn đích thực, đắt tiền, sử dụng sướng đích thực thì múc xe đức, nhật mà đi.
Có cái chữ ký 1 pác trên os này em rất tâm đắc: Mình có xe mình thích, mình thích xe mình có.

* Theo e biết chủ tịch Toyota corp đi xe Rolls-Royce đó pác
, ngoài ra trong nhà còn có Ferrari
( dà, cái này e nghe bên Chợ Lớn nó đồn ùm)
cũ người nhưng mới ta ,
* Bác biết hong , đại gia thứ thiệt hay đi BMW , Mer, mấy thằng mới loe ngoe hay học đòi thành đại gia bằng cách mua lại xe cũ mấy ổng xài nát rồi
* Mà mấy thằng học đòi đại gia cũng dễ biết lắm, nhìn là biết liền :
1. Đi xe BMW hay Mer đời hồi đó. ( mà khoe ùm lên)
2.Hay khoe khoang : đại loại xài Điện thoại gì, đi xe gì? ( e đọc có 1 comment của bác mà e biết bác đi xe BMW, xài 8800 Carbon Arte, có cty tư vấn....vv,

3.Hay chê bai mấy thằng đi xe rẻ tiền. ( khổ một cái, cái xe rẻ tiền đó còn đắt hơn cái xe sang trọng secondhand của nó)
4. Hay tranh thủ quảng cáo miễn phí kiểu sơn đông mãi võ.
(em cũng có bấm zô link quảng cáo miễn phí của pac, hehe, cty pac màu mè ghê).
5. hay phán bừa kiểu cái gì tau cũng piết.
Kakaka!
Bác thật là
!

Cám ơn bác đã chia sẽ, tại e giận thằng hàng xóm của e, suốt ngày nó cứ bảo :" Wave nhôm nhựa, dép đứt mà đi làm gì, mậy! làm ngay con Air Blade giống tao mà đi cho sướng " đang tức, gặp pac BMW nổ nổ, e đập lun
cũ của người nhưng mới với người ta ,

Hạng D
18/3/08
1.533
12.559
133
thinhduc nói:
Jem Bong nói:
tranvietanhtuan nói:
theo em biết ông chủ của đại lý xe hàn quốc bự nhất tại khánh hoà và trung tây nguyên hiện đang đi xe...lesux các pác ạ, nhà ổng thì đang đi cái toy landcruiser đời xưa lắc.
Em hôm rồi đau đầu tìm xe, sau khi xem xét nhiều salon từ kia, chevolet DW, huyndai, thì rút ra kết luận xe hàn rất là nhôm nhựa dép đứt, bỏ nhiều option điện tử với thay đổi mẫu mã mới liên tục chỉ để câu khách.
Các pác nhìn qua thị trường điện thoại di động đi - cũng thế thôi.
Em dùng cái 8800 carbon arte 3 năm nay rồi, vẫn cứng ngắc như mới. nếu ngày đó em múc điện thoại thời trang các kiểu, sau vài tháng là trầy trụa ghẻ lở ngay.
Ngoại trừ các hãng xe bò, ngựa này nọ cho đại gia, muốn mua xe gia đình sử dụng, nếu pác thích thời trang, ít bền, rẻ tiền, nhiều option thì chơi xe hàn. Thích xịn đích thực, đắt tiền, sử dụng sướng đích thực thì múc xe đức, nhật mà đi.
Có cái chữ ký 1 pác trên os này em rất tâm đắc: Mình có xe mình thích, mình thích xe mình có.

* Theo e biết chủ tịch Toyota corp đi xe Rolls-Royce đó pác
, ngoài ra trong nhà còn có Ferrari
( dà, cái này e nghe bên Chợ Lớn nó đồn ùm)
* Bác biết hong , đại gia thứ thiệt hay đi BMW , Mer, mấy thằng mới loe ngoe hay học đòi thành đại gia bằng cách mua lại xe cũ mấy ổng xài nát rồi
* Mà mấy thằng học đòi đại gia cũng dễ biết lắm, nhìn là biết liền :
1. Đi xe BMW hay Mer đời hồi đó. ( mà khoe ùm lên)
2.Hay khoe khoang : đại loại xài Điện thoại gì, đi xe gì? ( e đọc có 1 comment của bác mà e biết bác đi xe BMW, xài 8800 Carbon Arte, có cty tư vấn....vv,

3.Hay chê bai mấy thằng đi xe rẻ tiền. ( khổ một cái, cái xe rẻ tiền đó còn đắt hơn cái xe sang trọng secondhand của nó)
4. Hay tranh thủ quảng cáo miễn phí kiểu sơn đông mãi võ.
(em cũng có bấm zô link quảng cáo miễn phí của pac, hehe, cty pac màu mè ghê).
5. hay phán bừa kiểu cái gì tau cũng piết.
Kakaka!
Bác thật là
!

chém nhau kinh quá ! lạng quạng banh xác nha mấy Bác !

Hạng D
18/3/08
1.533
12.559
133
Thật sự em thì không thích xe Hàn lắm, cũng đã thử chạy vài model của KIa va Hyundai và cả thằng Genius gì đó của Deawoo nữa. Nhưng khi nhìn Sonata thì có lẽ làm mình thay đổi quan điểm , đầy đột phá và cá tính hẳn !
Tuy nhiên, nếu không quá khắt khe về chất liệu hoàn thiện nội thất cũng như độ bền máy móc ( chưa có kiểm chứng ) , độ bền nước sơn, và tổng thể nhanh xuống của xe Hàn .... thì đây quả là một lựa chọn tốt trong tầm tiền !

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bác adco nói đúng, lỗi tay lái là lỗi nặng, hiện chưa xảy ra, tuy nhiên được recall là quá tốt. Theo thông tin từ Hyundai lỗi này thuộc nhóm xe lắp tại Mỹ, trong khi lắp tại HQ thì không bị.

Tại VN, chẳng có cái nào là từ Mỹ cả, nên thực sự các bác có thể yên tâm.

Danh mục bán xe của tháng 8 tại Mỹ đã thay đổi nhiều, và thứ hạng tại Mỹ của SONATA đã tăgn lên rất đángn kể đó các bác. Hyudai không đặt ra mục tiêu vượt To tại Mỹ ( mà đã vượt tại TQ, và châu Âu rồi), tuy nhiên vượt qua Honda tại Mỹ thì nhiều người đã dự báo ( tại Mỹ).

Bác adco không còn quan tâm đến Cam hay So nữa vì chạy Lesus. Giống như đã chạy Cam thì không còn quan tâm Civic hay Atis nữa, hi! Tuy nhiên kết quả của SONATA thật đáng nể. Chưa kể ông em K5 bắt đầu sang Mỹ rồi, chờ xem hiệp 2 khi doanh số của cả 2 loại này thế nào, thực chất toàn bộ công nghệ của K5 cũng đều là Hyundai mà.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Em nghĩ về chất lượng xe Hàn, các bác cứ xem chiếc santa Fe mà kiểm chứng. Tất nhiên em không dám nói xe Hàn đã nhảy một bước bằng hay qua xe Nhật, nhưng phải thừa nhận xe Hàn đã có chỗ đứng về giá trị của mình, và lựa chọn xe Hàn cũng không phải lựa chọn tồi.

Riêng Sonata thì em cũng ngắm nghía nó nhiều và nếu qua năm mua xe thì chắc là em nó sẽ vào tầm ngắm. Về máy móc các bác cứ nói là thua xe Nhật hay cụ thể là Cam, nhưng em nghĩ nói như vậy nó chủ quan lắm. Chúng ta cứ thận trọng và lựa chọn kỹ, nếu thấy thích nhất là mua. Còn thích thì có nhiều tiêu chí khác nhau, do chúng ta tự đề ra lấy. Riêng Sonata em thấy đơn giản là bỏ số tiền ra được hưởng những tiện nghi xứng đáng hơn nên em chọn mua.

Em thấy dạo này các bác tranh luận nhau và chọt nhau gay gắt quá. Em nghĩ các bác nên kìm chế và chia sẻ, thấu hiểu nhau hơn thay vì biến diễn đàn thành nơi xả những gì khó nghe. Đó cũng là cách chúng ta tôn trọng tất cả mọi người trong diễn đàn.

• Like
Reactions: np.tan