Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Su Jimy này hồi xưa có mấy phái đoàn ngoại giao, hoặc các phái đoàn quốc tế như LHQ, UNDP họ nhập về đi vì phù hợp với điều kiện ở VN, sau đó thanh lí ra ngoài. Xe su phải nói là cực kỳ bền bỉ, khả năng đi off road thì khỏi bàn.

TÔi nghĩ Su ở VN hiện nay dang đầu tư theo đuôi các hãng xe, tức là nhìn thị trường VN là 1 thị trường lâu dài, nên cũng đưa cho đủ xe vào bán ở các phân khúc, nhưng bảo thủ, làm giá sai.

Nếu họ tiếp cận 1 cách ngắn hạn hơn, đem vào những xe có tính biểu tượng như con Jimy này, tuy nó chỉ là 1 thị trường đặt biệt nhỏ (nitch) nhưng có khi doanh số lại tốt, và còn xây dựng thương hiệu 1 cách hiệu quả hơn. Chứ như hiện nay tôi thấy chửi nhiều hơn khen. Chắc là thương hiệu không thể vì thế mà tốt hơn được! :)

Tập Lái
23/10/13
15
4
3
em này bán VN 250tr thì thôi rồi lượm ơi nhỉ. làm con 2 cửa mui bạt hóng mát

Tập Lái
10/3/16
7
6
3
34
Thanh Hóa
Mấy con như thế này đẹp mà ko thấy Su VN mang về. Đi mang mấy con toàn 1 tháng bán đc vài chiếc.
Su nên tập trung mang e này về và bán với giá hợp lý thì sẽ thắng to.
Suzuki nhập về và phân phối kiểu "đẳng cấp tiên phong!" của em Suzuki EN150a FI thì tốt quá.
Giá hợp lí, chất lượng ổn. Người tiêu dùng còn không có hàng mà mua kìa.

Hạng D
13/1/12
2.667
90.937
113
em này bán VN 250tr thì thôi rồi lượm ơi nhỉ. làm con 2 cửa mui bạt hóng mát
500 chai là bán kg kịp luôn đó chứ ... đang hy vọng mang em nó về 600 chai cũng ráng mua