Tập Lái
4/11/10
33
32
18
Tôi đánh giá nó cao hơn Vios về thiết kế, tính năng và trang thiết bị..... nó có khởi động start stop, chìa khóa thông minh, màn hình cảm ứng, camera de, ghế da, tay lái tích hộp nút bấm.... mấy cái đó Vios E CVT làm gì thấy....!

Với cái giá 528tr cho 1 xe full như thế thì quá ok!
Em chỉ băn khoăn động cơ của Ciaz có công suất thấp hơn khá nhiều so với các xe cùng phân khúc bác ạ.
Không biết bản CVT như bác Lordship nói ở trên có thay bằng động cơ khác hay vẫn vậy hé các bác?

• Like
Reactions: LY Hang
Hạng B2
29/9/16
434
56
28
" hầm hố " ^^ " hài hước" ... Em này có đi làm máy thì may ra mới có chuyện để nói được các bác nhỉ

Hạng B2
4/8/13
259
2.071
93
Ho Chi Minh
Mới đọc tưởng chuyển hộp số qua cvt hồi nào k hay, hoá ra là bản bên Thái, haha.

Tập Lái
2/2/15
32
21
8
38
Hix ai chứ con này em có cảm nhận thế này...... số là em đậu xe dưới hầm chung với 1 bác Su Ciaz, ko biết hệ thống máy móc của Suzuki sao chứ ko hề êm ái!! Xe đậu nổ máy thì cứ 30 giây là nó gầm lên (giống như có ai đạp ga), sau đó êm lại 30 giây, rồi 30 giây sau lại gầm lên,..... cứ thế theo chu trình 30 giây. Ở ngoài đường ồn ào ko biết sao chứ trong hầm xe thì ồn kinh khủng!!
Do hệ thống máy lạnh đó Bác...nếu đứng yên 1 chổ nó sẽ như vậy...Bác chạy là hết..xe Swift nào cũng thế

• Like
Reactions: Huy-BL
Tập Lái
2/2/15
32
21
8
38
Chiếc này xe concept ý tưởng do chính Suzuki làm bác ơi. Chứ không phải là bản độ của Ciaz. Đáng tiếc là từ ý tưởng đến bản thương mại nó khác xa nhau quá.
em biết đây là bàn concept...nhưng bên Thái vẩn có đèn đó nếu muốn độ...giá hơi chát thui