Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Cám ơn a, sẵn cho e hỏi chi phi để dọn chiếc epicuro này khoản bao nhiêu a?
trời.....hên xui nha
Dàn lông ngon, chỉ dọn máy móc và nồi làm lại hết là từ 10tr đến 20tr đó. Haha, tùy là thay mới hết hay chỉ sửa tạm
Nên....cân nhắc trước khi tìm 1 con xe nát về dọn, với tìm luôn con xe zin và cứng ngay từ đầu. Xe dọn lại phải chuẩn đồ, chứ dọn lại ko rõ đồ và không làm đến nơi đến chốn thì ko có ngon.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Gởi mấy bác góp vui hình em Epi "đầu nhỏ - 116" của ông anh "dọn nhà quét rác" bỏ em Epi đi và thế là em lụm về, "tắm rửa" sạch sẽ và em nó sáng bóng như ban đầu.
Ông anh nói xe mua đập thùng nguyên zin 2002, giá đâu 5300Trump.
Chạy thời gian rồi chán, trùm mền đúng nghĩa đen, rồi cất kho đúng nghĩa đen hơn năm nay.
Lúc xuất...kho thì em nó toàn bụi, mạng nhện. bình hư, bánh xep...
Giờ chỉ cần tắm rửa,thay bình Accu, thay nhớt máy, nhớt số, nước mát, đổ xăng và..nổ máy êm ái.... Ngoài ra ko làm gì cả.. (ah, em cất cặp kính hậu tròn tròn theo xe , thay bằng kính hậu như hình cho đủ bộ kính với Dylan đang đi)
Nói thêm: em nó còn nguyên zin, chưa bung, chưa rớt, chưa làm gì cả...(ông anh nói thế, mà xe ổng "quăng rác" mà ko lẻ kêu ổng cam kết..kk)
Độ mới và zin thế nào thì em ko biết (vì ko rành Aven và Epi), nhờ các bác 'phán"..

Suzuki EPICURO & AVENIS (Những điểm cần biết)

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
25/11/07
2.122
59.602
113
Viện Nghiên Cứu
Gởi mấy bác góp vui hình em Epi "đầu nhỏ - 116" của ông anh "dọn nhà quét rác" bỏ em Epi đi và thế là em lụm về, "tắm rửa" sạch sẽ và em nó sáng bóng như ban đầu.
Ông anh nói xe mua đập thùng nguyên zin 2002, giá đâu 5300Trump.
Chạy thời gian rồi chán, trùm mền đúng nghĩa đen, rồi cất kho đúng nghĩa đen hơn năm nay.
Lúc xuất...kho thì em nó toàn bụi, mạng nhện. bình hư, bánh xep...
Giờ chỉ cần tắm rửa,thay bình Accu, thay nhớt máy, nhớt số, nước mát, đổ xăng và..nổ máy êm ái.... Ngoài ra ko làm gì cả.. (ah, em cất cặp kính hậu tròn tròn theo xe , thay bằng kính hậu như hình cho đủ bộ kính với Dylan đang đi)
Nói thêm: em nó còn nguyên zin, chưa bung, chưa rớt, chưa làm gì cả...(ông anh nói thế, mà xe ổng "quăng rác" mà ko lẻ kêu ổng cam kết..kk)
Độ mới và zin thế nào thì em ko biết (vì ko rành Aven và Epi), nhờ các bác 'phán"..

View attachment 1797419 View attachment 1797420 View attachment 1797421 View attachment 1797422 View attachment 1797423 View attachment 1797424
Dzô mánh nha!

• Like
Reactions: BigBugi
Tập Lái
6/11/05
30
15
8
Ba em có chiếc epicuro để ở nhà. Ổng mua từ lúc mới tinh để chạy tới giờ. Em cũng không nhớ chạy được bao nhiêu km. Anh nào có nhu cầu mua lại thì inbox em nha. Ổng lớn tuổi đổi xe nên giờ chiếc Epicuro cũng để ở nhà không chạy tới. Lâu lâu đề máy thôi.

Hạng F
22/10/09
8.170
29.972
113
xe này thiết kế ko lạc hậu.. rất độc đáo, khác biệt với các dòng xe tay ga khác.