Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Mình ko nói nó trật hay rộng, chỉ thấy bức ảnh phản ánh ko đúng thực tế thôi. Giống như kiểu morning đẩy kịch ghế lái và ghế phụ lên, xong ngồi hàng 2 giống như ngồi Mẹc S ý ^^
Tham khảo tạm bức ảnh so sánh với anh em sinh đôi là expander bác nhé
Như hình bác thấy expander hàng 2 gần như đẩy kịch xuống dưới (chắc đẩy xuống khoảng 20cm so với ảnh chiếc ertiga). Mà khoảng cách từ đầu gối đến ghế lái được khoảng 20cm. Vậy có thể hình dung nếu ngồi vào hàng 2 của chiếc ertiga trên ảnh thì đầu gối kịch vào ghế lái
..
Mà e cũng chỉ góp ý vui vẻ thôi
Đã về VN đâu mà căng thẳng ^^
View attachment 1893633 View attachment 1893634
Bác chưa so tương quan hàng ghế đầu rồi. Hình con X là ghế lái đã kéo lên (chắc là cho hợp với vị trí ngồi lái), còn con E thì hàng ghế đầu đang kéo ra sau hết cỡ - so sánh vị trí ghế với phần hộc để đồ ở giữa hoặc trụ B là thấy. Có điều em thấy lưng ghế E có vẻ dày hơn X nên (có thể là) chiếm nhiều diện tích hơn

Tập Lái
1/3/19
36
59
18
33
Mình ko nói nó trật hay rộng, chỉ thấy bức ảnh phản ánh ko đúng thực tế thôi. Giống như kiểu morning đẩy kịch ghế lái và ghế phụ lên, xong ngồi hàng 2 giống như ngồi Mẹc S ý ^^
Như hình bác thấy expander hàng 2 gần như đẩy kịch xuống dưới (chắc đẩy xuống khoảng 20cm so với ảnh chiếc ertiga). Mà khoảng cách từ đầu gối đến ghế lái được khoảng 20cm. Vậy có thể hình dung nếu ngồi vào hàng 2 của chiếc ertiga trên ảnh thì đầu gối kịch vào ghế lái
..
Thế sao bác không nhìn ghế tài xpander nó đẩy sát lên đàng trc trong khi ghế tài ertiga đẩy lùi hẳn ra sau qua mép cửa?

Hạng C
25/7/18
588
2.006
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Giá đẹp, cứ coi chiều ,dài, rộng, cao, trục cơ sở so với ex là biết liền, mấy đại lý bán ex, toy khác có vào dìm thì cũng nên đem thông số ra mà dìm, coi thử sao rồi sẽ thấy, chứ nhìn hàng ghế mà dìm thì thua.

Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Su cho giá đúng như vậy mà nhập đủ xe bán chắc đầy đường vn luôn. Mà su lần náo cũng vậy nói giá như vậy câu qc xong tới bán là giá khác nên họ luôn thất bại ở vn.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
..
Vâng cũng theo hình thì ghế Ertiga ghế lái và phụ chưa có chỉnh lên để fix với ngừoi lái. Ghế lái Xp chưa qua khỏi trụ B. Còn Er ti qua 10, 15cm rồi. Bác nhìn lại đúng không ạ:) Bởi mới nói nhận định cũng chỉ là nhận định thôi ạ. Nói chung chỉnh hoàn hảo cho rộng hết thì không nổi ạ. Vừa vừa ghế để mọi người cùng thỏai mái là ok rồi bác. Vóc dáng vn đâu có to vậy 1m78 80kg.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Vâng cũng theo hình thì ghế Ertiga ghế lái và phụ chưa có chỉnh lên để fix với ngừoi lái. Ghế lái Xp chưa qua khỏi trụ B. Còn Er ti qua 10, 15cm rồi. Bác nhìn lại đúng không ạ:) Bởi mới nói nhận định cũng chỉ là nhận định thôi ạ. Nói chung chỉnh hoàn hảo cho rộng hết thì không nổi ạ. Vừa vừa ghế để mọi người cùng thỏai mái là ok rồi bác. Vóc dáng vn đâu có to vậy 1m78 80kg.
Uhm.M cũng ko để ý kỹ
Nói chung ngoài dòng MPV thì mấy chiếc 7 chỗ hay 5+2 đừng hy vọng ngồi rộng rãi
Như mình 1m78 ngồi hàng 3 Explorer còn thấy trật

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Uhm.M cũng ko để ý kỹ
Nói chung ngoài dòng MPV thì mấy chiếc 7 chỗ hay 5+2 đừng hy vọng ngồi rộng rãi
Như mình 1m78 ngồi hàng 3 Explorer còn thấy trật
Vâng. Chỉ hy vọng nó ngồi " được " là ok. Vì mua xe 5+2 là xác định lâu lâu mới đi đủ tải. Còn bt chỉ có 1 mình hoặc vợ con thì kéo tẹt hàng 2 xuống duổi chân vô tư luôn. Chưa kể cách xếp ghế tiện lợi của nó đi cắm trại anh xếp hết ghế phẳng xuống trải nệm ngủ cả nhà