Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Hi cả nhà! Bác nào đang băn khoăn mua Vịt nên đọc bài này ah.
Tuy em nghỉ bên Su cũng nữa năm nay rồi nhưng những ai tham gia Box Suzuki có lẽ không lạ gì em. Hooligan, một thời cổ súy cho Su, đánh bóng Su và sẵn sàng tay đôi kể cả với khách và sale, trong đó có cả chân gỗ của các hãng khác nữa để bảo vệ Su. Nhân dịp Su Vitara giảm giá gần 100 triệu em xin phản pháo Su phát. Thực ra Su mẹ công bố giá giảm là 90tr, nhưng tới tay khách hàng thì cũng ngót nghét 100tr. Em khuyên những bác đang băn khoăn về Vitara nên đọc bài này vì em chẳng còn làm Su nữa, đánh giá của em khá khách quan và em cũng làm một thời làm Su nhưng từ hồi nghỉ giờ em đi khá nhiều xe bao gồm Toy, Hyun, Kia Ford nữa nên em cũng có cái nhìn tổng thể về các dòng xe.
Cái cách gọi xe là vợ 2 là để cho anh em nói chuyện trao đổi với nhau cho đỡ buồn chán, đừng bác nào vào bắt bẻ em chi tội nghiệp em nhé. Vậy tại sao em lại gọi Vitara là bà vợ già khó tính, em nghỉ làm Su rồi đâm ra em ghét Su chăng? Xin thưa tất cả là những nguyên nhân sau!
1. Thân hình vuông vuông cục mịch.
Thực ra thì cái xe ô tô về cơ bản là nó như vậy rồi, nó là cái cục sắt di động bảo vệ an toàn cho người sử dụng thôi. Dù có là thiết kế ra sao thì nó vẫn có cái đầu thấp thấp chứa cái máy, cái thân vuông vuông bố trí ghế ngồi, giờ hãng xe nào chả quảng cáo là nghiên cứu khí động học với lại hấp thụ lực va chạm để tối ưu thân xe, vấn đề là người Nhật cứ cứng nhắc - nói là làm thật - và như em nói trước đây đẹp xấu tùy mỗi người, quan điểm về cái đẹp không phải ai cũng như ai, đi lấy vợ cũng vậy chị em mỗi người một vẻ, trong mắt người này đẹp người kia là bình thường và có người còn chê xấu, nhưng mà đã là vợ mình đố ai chê xấu, mà thực ra lấy vợ rồi mới biết vợ đẹp thật. :3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:
2 Nội thất cơ bản.
Bỏ ra cả đống tiền để mua một cái xe mà nội thất nhựa cơ bản, ghế da thật nhưng có độc mỗi màu đen, cái màn hình cảm ứng thì cắt phéng đi mất. Như là tốn một đống tiền để cưới tán tỉnh rồi cưới một cô vợ chỉ cao 1m65, điện nước bình thường đến mức không thể nào bình thường hơn, không quê mùa nhưng cũng chả biết ăn diện màu mè, lại chả biết mua mấy đồ nâng cấp nội thất mà xài, chỉ được cái làm việc và kiếm tiền như ai ơi. Giá như có khả năng thì cũng nên cưới một em chân dài, cuối tuần đưa em đi mua sắm cho thích, đầu tư cho em ăn diện đưa đi khoe chơi, chả ai dám chê, hãnh diện với bạn bè, nhăm nhe vậy thôi, nuôi được mấy em đó có lẽ tốn tiền tốn thời gian, thành đại gia thật sự rồi tính. :3dthaytien::3dthaytien:
3 Làm việc cứng nhắc như người Nhật.
Cái xe gì có 1.6 đi tốc độ thấp, số bé chả bốc gì cả, cứ phải lên tầm 50-60 bắt đầu mới thấy phản ứng chân ga nó nhanh, hộp số 6 cấp nghe có vẻ ghê gớm, nhưng khoác thêm cái lẩy số tay làm gì không biết, đã mang tiếng tự động lại cứ phải lẩy số. Kiểu vợ gì đâu mà ăn nói từ tốn, đi nhẹ nói khẽ, thế học đại học làm gì, rồi thêm cái bằng thạc sĩ chỉ để làm chỗ tốt thôi ah, chả hổ báo gì cả. Chỉ là khi bà đã vào guồng làm việc rồi thì làm gì cũng tốt, nhanh, chuẩn xác. Nhưng như thế lại trang bị kỹ năng mềm làm cái gì, trình đã cao mà lại xài kỹ năng mền, chả hiểu nổi nữa. Thế mà ngoài kia mấy em bia ôm chả có bằng cấp gì cứ ăn nói oang oang, khoe hết tài uống bia rồi khoe cả nội thất hầm hố, mỗi tội uống bia ôm giá vừa cao lại mất tiền "bo" - Cái này là so sánh cho vui em ko có ý đụng chạm ai nhé!
:3dgoidien::3dgoidien::3dgoidien:
4 Chi tiêu tiết kiệm!
Cái xe làm cho nhiều bác hãnh diện, lại làm nhiều bác cảm thấy " khó xử". Xe với chả cộ, ra cây xăng cứ phải rụt rè " đổ đầy bình cho a", rồi khi trả tiền lại ngại ngùng vì số tiền nó cứ không như mơ ước của anh bán xăng. Giống như 2 nhà rủ nhau đi picnic mà ăn uống không hợp nhau nên ăn riêng, vợ bạn vào siêu thị cứ thịt bánh trái nước ngọt mà mua, hóa đơn cả triệu thế mà vợ mình cứ hoa quả nước ép với rau, thịt như mua cho có vị vậy, thế mà còn quay ra lý sự ăn vậy mới sạch, bảo vệ môi trường, haiz không biết là ông chồng " chả vui" vì mất thể diện. Có điều là lũ trẻ lại vui, đi chơi tiết kiệm được khoản về mẹ lại mua cho chúng thêm vài món đồ, chúng chả cần biết sĩ diện là gì chúng chỉ biết là chúng có thêm đồ mới và cha mẹ chúng là số 1. :3dtangtraitim::3dtangtraitim::3dtangtraitim::3dtangtraitim::3dtangtraitim:
Thế đấy các bác ah, Vitara như bà vợ khó tính đấy nhưng khi phải quyết định bạn chọn bà vợ khó tính xài năm này qua năm khác vẫn vậy, nhưng biết tiết kiệm hay cô bồ nóng bỏng biết tiêu tiền, các bác chọn cơm hay chọn phở.
Nếu như thời gian có quay trở lại em vân sẻ bảo vệ quan điểm của em trong quá khứ thôi vì em chả nói gì sai cả, Su Vitara thật sự đáng để mua, nhất là thời điểm này khi Vitara giảm giá tới 100tr. Nói thêm về vụ giảm giá này chút, thực ra lâu nay em vẫn theo dõi Su và Vitara không phải ế đến mức phải giảm giá như một số báo là cải nói, nhiều khi đại lý chả có xe mà giao, mấy tờ báo đó giờ còn không phân biệt được Grand Vitara và All New Vitara. Em không rõ nguyên nhân nhưng đây là cơ hội tốt để mua xe vì chính sách giá của Su khá cứng nhắc, hết đợt giảm giá này muốn Vitara xuống giá thêm lần nữa chắc phải đợi vài năm, thậm chí chẳng có nữa, Su xưa nay vẫn thế. Còn các bác lo ngại hậu mãi với phụ tùng, em nói toẹt ra là chuyện đó xưa như quả đất rồi. Su vốn là ông bán xe tải nên phục vụ theo phong cách xe tải quen rồi, nhưng đằng nào trong 2 năm gần đay Su đã chú tâm hơn vào dòng xe du lịch, đưa về những mẫu xe mới, đẹp, dịch vụ cũng thay đổi, tiến bộ hơn.
Một lới khuyên cho các bác có ý định mua xe là chọn người bán chuyên nghiệp các bác đỡ tốn tiền hơn. Ví dụ điển hình là hôm đi Vũng Tàu tháng trước em đi với một anh vừa mới mua con Navara, bác nói đi VT về phải mang ra hãng ktra lại xem vì sao cửa mở từ ngoài được mà ngồi trong mở không được, em xem thì đúng là on phím Shiplock mà bác ấy không biết, vậy đấy xém tí mất phí dịch vụ, mất thời gian, bỏ lỡ bao nhiêu công việc nữa.

Ngẫu hứng viết lách tí cho anh em giải trí và có thêm vài thông tin cho vui, còn không đưa tính năng gì ra khoe khoang, các bác có ý muốn mua chắc nghiêm cứu kỹ rồi, mà chưa nghiên cứu thì qua đại lý họ tư vấn cho là đầy đủ nhất. Còn bác nào có thêm thời gian nữa thì bao em cà phê trao đổi càng vui!

Tập Lái
14/8/15
11
6
3
tôi đã mua vài tháng và tới giờ vẫn thấy lựa chọn mình đúng! rất tốt trong tầm giá :)

• Like
Reactions: hooligan206
Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Không ai chê Vịt hết bác ơi, nhưng bài viết của bác vẫn chưa thấy sự "đáng mua"...em nó ngoài tiết kiệm nhiên liệu tốt, thì em vẫn chưa thấy điểm nào khiến người đang lăn tăng phải khỏi lăn tăng nữa khi chọn Vịt...
Bác đã làm ở Su, vậy bác chia sẻ thêm chất lượng xe/phụ tùng/văn hoá ở Su thế nào...để mọi người có thêm niềm tin khi rước ẻm Vịt ạ

Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Không ai chê Vịt hết bác ơi, nhưng bài viết của bác vẫn chưa thấy sự "đáng mua"...em nó ngoài tiết kiệm nhiên liệu tốt, thì em vẫn chưa thấy điểm nào khiến người đang lăn tăng phải khỏi lăn tăng nữa khi chọn Vịt...
Bác đã làm ở Su, vậy bác chia sẻ thêm chất lượng xe/phụ tùng/văn hoá ở Su thế nào...để mọi người có thêm niềm tin khi rước ẻm Vịt ạ
Toi cung dong y voi bac.
Bac chu thot muon dua ra nhan xet khach quan ve Su Vitara. Tuy nhien, bai viet khong co dong, it thong tin tham khao cho nguoi doc. Du sao, cung cam on bac chu da bo cong viet mot bai kha dai

Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
:3dcuoi: em viết theo ngẫu hứng mà, bác nào muốn xem chi tiết xe và thông số có thể xem lại mấy bài viết trước đây của em ah, em cũng nói rồi bài này viết cho vui chứ không mang tính chất trình bày thông số, hơn nữa những bác mua xe chắc sẻ tìm hiểu hết rồi

Tập Lái
22/5/16
14
10
3
55
Tôi cũng thích em này nhưng thích hơn là dẫn động 2 cầu, bác chủ thớt chia sẻ thêm thông tin này giúp tôi với.
Tks.

• Like
Reactions: hooligan206
Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Tôi cũng thích em này nhưng thích hơn là dẫn động 2 cầu, bác chủ thớt chia sẻ thêm thông tin này giúp tôi với.
Tks.
Dạ bản 2 cầu Su chỉ nhập về duy nhất 1 chiếc và chưa có kế hoạch nhập nữa, em cũng không rõ chiếc 2 cầu đi đâu về đâu rồi bác ah

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vịt kỳ này giảm ngon dữ, lăn bánh hình như 780 chai thì phái

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ghét mỗi cái hàng ghế thứ hai hơi đứng, lại không ngã được