Tập Lái
26/8/20
7
1
1
34
Chào các cụ rành kỹ thuật giúp em với ạ, xe em đang có hiện tượng lạ kêu ở lốc điều hoà khi xe mới khởi động:
- Khi máy nguội ( để qua đêm ) khởi đông xe lên có tiếng rít dài 1 lúc khi lốc điều hoà đóng. Hiện tượng chỉ xảy ra khi máy nguội chứ máy nóng thì k sao.
Em đã đem đến hãng kt bảo ko sao , bực 1 cái là đi đến nơi xe đã nóng rồi nên ko còn kêu như lúc buổi sáng nữa ạ. Điều hoà vẫn mát bình thường ghét mối tiếng kêu đó thôi ạ
Swift 2019 kêu lạ ở lốc điều hoà

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Xe em mới chạy đc hơn 1v đã bị nv thì dây kém quá bác a/ có cách nào khắc phục ngoài việc bắt hãng bảo hành ko bác
Bác kiểm tra khi khởi động xe lúc sớm có hiện tượng trượt dây curoa không ? chắc ăn nhờ người vào cabin khởi động còn bác đứng ngoài quay video, rồi đem vào hãng bảo hành (xe còn bảo hành đừng nghĩ đến việc tự khắc phục, vừa mất thời gian vừa hại não...)

Tập Lái
26/8/20
7
1
1
34
Bác kiểm tra khi khởi động xe lúc sớm có hiện tượng trượt dây curoa không ? chắc ăn nhờ người vào cabin khởi động còn bác đứng ngoài quay video, rồi đem vào hãng bảo hành (xe còn bảo hành đừng nghĩ đến việc tự khắc phục, vừa mất thời gian vừa hại não...)
Hiện tượng trượt dây em nhìn bằng mắt thường thì ko cụ a. Tiếng kêu xuất hiện thi cái con quay màu đen ( tô màu xanh lá cây ) nó chạy. Rít lên 1 lúc như kiểu khô dầu hoặc trượt cái gì trong đó cụ a
Swift 2019 kêu lạ ở lốc điều hoà

Tập Lái
26/8/20
7
1
1
34
Em kt thì ko thấy trượt bác à. Điều hoà hiện tại vẫn mát bình thường nên em cứ kệ, đi 1 thời gian nữa theo dõi xem ntn ạ

Tập Lái
26/8/20
7
1
1
34
Cái đó bt thôi mà.muốn chắc chắn trước khi nổ máy đổ tý nước vào dây curoa xem
Đổ nước vào puly để kiểm tra độ bám à bác. Cám ơn bác mai em thử xong update kết quả ạ

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Thử độ căng trước, Bạn nên kiểm tra, sợ là trục, bạc đạn mà tèo thì khá mệt
Kh phải đổ vào poulie, nên dùng chay xịt nước xịt vào bộ phận đó thử xem.