điểm qua các loại xe ta xi ở VN: al tis , viót, zace, joli e ,lanó s, la ceti, matiz , innova.... đều có giá <25.000, như vậy khả năng có ta xi civic là có thực các bác a.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon
RE: ta xi civic

Trích đoạn: xdhungviet

điểm qua các loại xe ta xi ở VN: al tis , viót, zace, joli e ,lanó s, la ceti, matiz , innova.... đều có giá <25.000, như vậy khả năng có ta xi civic là có thực các bác a.

Xe nào chịu cày, và giá rẻ thì đều được gắn "bảng" hết đó các bác ! :D

Hạng B2
10/7/06
302
12
18
Sài Gòn
hyundai-vovankiet.vn

Theo em được biết Honda không chủ trương bán cho taxi nhưng cũng không loại trừ khả năng dân ta mua về làm taxi lậu vì thế DN nào mua số lượng lớn cũng không được hưởng các chế độ iu đãi và sẽ không được bảo hành...vì thế các bác cứ yên tâm

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: Hònđá

Theo em được biết Honda không chủ trương bán cho taxi nhưng cũng không loại trừ khả năng dân ta mua về làm taxi lậu vì thế DN nào mua số lượng lớn cũng không được hưởng các chế độ iu đãi và sẽ không được bảo hành...vì thế các bác cứ yên tâm
Kinh doanh gì kỳ vậy bác ? không được bảo hành ?? xin lổi bác, em mới nghe nói. Em nghĩ giá nó cao nên mấy cty taxi cũng chẳng mua về kinh doanh đâu, To thì bán hàng theo yêu cầu của các Cty này ( bớt option và dung tích máy của con corolla). Nói cho đúng thì có thể Honda sẽ không bán hàng theo kiểu này, chứ làm gì mua nhiều mà ko được bảo hành .
Còn vấn đề "dân ta mua về làm taxi lậu" : làm gì có taxi lậu , họ có xiền mua xe về, đăng ký vào HTX vận tải, chạy taxi kiếm tiền, có đóng thuế đàng hoàng, có thể ý của Honda ko muốn xe mang thương hiệu của mình chạy taxi, nhưng đây là quyền của họ, Honda đâu làm gì được .....

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Chắc chắn 1 điều là Honda k bao giờ bán xe cho các hãng taxi. vì nó làm hỏng hình ảnh của Honda (cái này là quy định toàn cầu). Còn vụ người ta tự mua xe về cho vô HTX để chạy thì k biết xử sao nữa... chắc phải quy định trong hợp đông mua xe quá :D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Các bác nói lạ! Mục dích cuối cùng của 1 cty là tiêu thụ càng nhiều sản phẩm càng tốt. Còn người sử dụng dùng vào mục đích gì thì nhà sản xuất đâu quan tâm! Giống như nhà sản xuất....súng đâu quan tâm người ta dùng nó để tự vệ hay ....cướp ngân hàng!:D. Em thấy Mer 240 còn chạy Taxi đầy đường bên SIN thì Civic là cái....đinh gì mà giữ thể diện!

ta xi mai Linh bây giờ bán thượng quyền rồi mà, bây giờ ta xi mailinh lởm khởm về các loại xe nhất, cái gì cũng có, chắc chắn sẽ có civic 1.6. bác nào mà muốn mua civic thì cẩn thận đụng hàng ta xi nhé

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Em cũng mong nó có Taxi Civic ở VN, mà Mer nữa càng tốt. :D
Hiệu quả kinh tế chứ có gì mà giữ thể diện hử các bác?
Sin Mer E220 đầy đường mà, có sao đâu.