Hạng B2
29/7/10
327
112
43
Chào các bác.
Em đang dùng con KIA CERATO, không biết các bác có bị cảm giác "xót xa" như em không khi mà mọi người đi nhờ xe em mỗi lần đóng cửa cứ như là đang bực chuyện gì, cứ "rầm... rầm.."
Em chỉ ngậm ngùi mà thôi, chẳng biết nói sao...
Cho đến hôm nay, khi đang dừng xe chờ đèn đỏ, em bỗng nhiên... nghe tiếng nói chuyện của các bác xe máy - điều mà trước đây em không thấy... Thôi bỏ mẹ, hệ thống cách âm của xe toi rồi !!!

Em nghĩ đây là hậu quả của việc đóng cửa quá "mạnh mẽ" dẫn đến các gioăng cao su cửa bị đơ, em nghĩ vậy có đúng không các bác ???? Việc thay thế gioăng cửa mới có dễ không các bác và chỗ nào có thể làm được ???
Cám ơn các bác đã quan tâm !

Hạng B2
6/9/07
223
62
28
Khg phải.

Kết luận cho mau để bác khỏi nghĩ vẩn vơ.

Ngày xưa em đi Lanos...lên Nubira thấy êm ơi là êm...sau lại nghe tiếng còi xe..
Đổi lên Zace...êm ơi là êm...vài tháng sau lại nghe tiếng pô xích lô máy.
Đổi lên Camry...êm ơi là êm...sau lại nghe tiếng cãi nhau của 2 tên va quẹt nhau dọc đường.
Qua Innova khỏi bàn.
Lên Grandis - cách âm đầy đủ...êm ơi là êm....khi tắt nhạc trong xe đi thì nghe tiếng uỳnh uỳnh pô xe mỗi lúc kẹt xe.
Lên Lexus....êm ơi là êm...ngày hôm qua có 1 em Vespa tắt máy giữa đường...xe bus thúc còi...nghe em ấy gào lên: Xe tui tắt máy.

Kết luận: Bác "nút" hai cái lỗ tai bác lại là êm nhất
:D:D:D:D:D

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Em thấy lúc đầu mới thay xe mới thấy rất êm,nhưng về sau không hiểu nguyên nhân gì mà nó không êm bằng lúc đầu!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Còn em thì ngược lại, ban đầu nghe po độ rất to đã, càng về sau càng nghe nhỏ, giờ thì đều đều như không....chắc càng ngày cách âm xe êm tự mọc dầy lên :D

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
CERATOs nói:
Chào các bác.
Em đang dùng con KIA CERATO, không biết các bác có bị cảm giác "xót xa" như em không khi mà mọi người đi nhờ xe em mỗi lần đóng cửa cứ như là đang bực chuyện gì, cứ "rầm... rầm.."

Em cũng có cảm giác giống như bác ở điểm này... cũng ngậm ngùi chả bít nói sao

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa
F1 nói:
CERATOs nói:
Chào các bác.

Em cũng có cảm giác giống như bác ở điểm này... cũng ngậm ngùi chả bít nói sao

E cũng đồng cảnh ngộ với các bác. Chuyện không nói ra thì.....hixhix. mình chả phải là đại gia quăng tiền qua cửa sổ, công sức mồ hôi cày cấy tích góp mua được con xe, nó là cả một gia tài, cưng gần chết. thế mà mỗi khi có ng đi nhờ xe mà e nghe đóng cửa thui mà thắt ruột
,mún banh lun cái cửa

• Like
Reactions: KT2
Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
He he,bác còn bị người ngoài đóng cửa mạnh chứ em thì bị bà cả đóng
mạnh hàng ngày mới đau chứ, mà chả dám than.:confused: