Tập Lái
25/6/20
3
1
0
35
Chào các bác Otosaigon,
Em ko phải là sale. Tài chính em dư tầm 1 tỷ đang muốn thử sức đầu tư bds.
Em có đọc một số bài diễn đàn thấy đất Long An KCN với Phú Mỹ BRVT có tiềm năng.
Q9 với BD thì theo cá nhân e giá khá cao so với tài chính em có. Với lại em đang ở Q7 cũng gần các khu vực kia hơn nên dễ đi xem đầu tư hơn
Cho em hỏi có nên đầu tư thời điểm này không? Nếu có thì nên đầu tư LA hay BRVT thì hợp lý ạ?
Em cám ơn các bác.

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Hạng B1
8/3/17
64
134
33
Chào các bác Otosaigon,
Em có đọc một số bài diễn đàn thấy đất Long An KCN với Phú Mỹ BRVT có tiềm năng.
Q9 với BD thì theo cá nhân e giá khá cao so với tài chính em có. Với lại em đang ở Q7 cũng gần các khu vực kia hơn nên dễ đi xem đầu tư hơn
Cho em hỏi có nên đầu tư thời điểm này không? Nếu có thì nên đầu tư LA hay BRVT thì hợp lý ạ?
Em cám ơn các bác.
Cá nhân em góp ý như vậy nhé. Khu vực Long An bác có thể tham khảo các dự án bên khu vực Đức Hoà, em thấy có mấy dự án quy hoạch bài bản lớn, gần cầu thầy cai giá tầm 1tỷ. Còn về BRVT thì giá đất dưới đó khá cao, dân cư dưới đó tập trung ít, dự án quy hoạch bài bản rất ít, phân lô rất nhiều. Mỗi nơi thì có mỗi thế mạnh riêng, Còn Bình Dương thì tài chính vậy bác có thể tham khảo khu mỹ phước 4, hoặc vsip2 mở rộng khu A,B. Mấy khu này tiềm năng cao nhé. Mỹ phước 4( xung quanh khu mỹ phước 1,2,3 dân cư phủ đông rồi, bên cạnh là mp 4 thì tiềm năng rất cao, khu vsip2 mở rộng cũng vậy). Em từng là sale nhưng em thấy giao dịch khu vực bà rịa chậm so với Đồng Nai, Bình Dương và Long An nha.

Tập Lái
25/6/20
3
1
0
35
BD mình thấy nhiều dự án quá, nên cũng ko muốn tham gia. Với lại nhà mình đang ở Q7, đi xem cũng hơi ngược đường. Em đang nghiên cứu Phú Mỹ vì thấy dời cảng mà nghe bác nói vậy chắc giá cũng cao quá rồi.
Chắc em sẽ coi thêm phía Long An với Nhà Bè. Cám ơn bác nhé

Mình đã tham khảo khu vực nào của Long An rồi ạ. Hiện em đang bán đất sổ sẵn ở Đức Hòa Thượng cách DT824 400m giá chính xác 890tr/nền 100m2 full thổ cư, xây dựng tự do. Ngay sau Công TY ATAD và 1 số công ty lớn nhỏ nữa ạ. Mình có thời gian em mời mình lên khu này tham khảo thử ạ. Chỗ này cách quận 7 cũng khoản 38-39km ạ

Hạng B2
12/10/17
138
50
28
Quận 4
www.facebook.com
Chào các bác Otosaigon,
Em cám ơn các bác.
bác nghiên cứu BRVT nhé, Tỉnh miền biển gần TPHCM, khai thác được theo 2 hướng: theo KCN và Phát triển du lịch gần TPHCM, nên phát triển tốt.
sau đợt dịch thì những bđs theo hướng nghỉ dưỡng gần TPHCM đang trở nên rất thịnh hành, do nhu cầu căn nhà thứ 2, để nghỉ dưỡng và lánh dịch, nhiều người bắt đầu quan tâm chăm sóc đến sức khỏe và tinh thần hơn,
BRVT ko phải chỉ có 1 phú mỹ là đang HOT đâu bác, chỗ Phú Mỹ giờ giá đã lên khá cao rồi,
Bác Cân nhắc vào mấy khu Long Điền và Đất Đỏ ấy, 2 khu vực đó, thứ nhất là có mặt biển nên phát triển theo hướng du lịch, mà du lịch thì phát triển và tăng giá rất tốt,
thứ 2, là QL55 qua những vị trí này, KCN nhiều, thì sớm muốn gì cũng phát triển quy hoạch lên TP, giá trị đang gia tăng đấy bác,
Thành ra giờ những CĐT tay to mặt bự kéo nhau về Hồ Tràm đầu tư đấy a, Nova, Vin, hưng thịnh,...
giá ở đó cũng đang rẻ, bác quan tâm em giới thiệu cho bác mấy chỗ giá tầm 800-900tr ở trung tâm hành chính huyện luôn nhé bác.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
bác nghiên cứu BRVT nhé, Tỉnh miền biển gần TPHCM, khai thác được theo 2 hướng: theo KCN và Phát triển du lịch gần TPHCM, nên phát triển tốt.
sau đợt dịch thì những bđs theo hướng nghỉ dưỡng gần TPHCM đang trở nên rất thịnh hành, do nhu cầu căn nhà thứ 2, để nghỉ dưỡng và lánh dịch, nhiều người bắt đầu quan tâm chăm sóc đến sức khỏe và tinh thần hơn,
BRVT ko phải chỉ có 1 phú mỹ là đang HOT đâu bác, chỗ Phú Mỹ giờ giá đã lên khá cao rồi,
Bác Cân nhắc vào mấy khu Long Điền và Đất Đỏ ấy, 2 khu vực đó, thứ nhất là có mặt biển nên phát triển theo hướng du lịch, mà du lịch thì phát triển và tăng giá rất tốt,
thứ 2, là QL55 qua những vị trí này, KCN nhiều, thì sớm muốn gì cũng phát triển quy hoạch lên TP, giá trị đang gia tăng đấy bác,
Thành ra giờ những CĐT tay to mặt bự kéo nhau về Hồ Tràm đầu tư đấy a, Nova, Vin, hưng thịnh,...
giá ở đó cũng đang rẻ, bác quan tâm em giới thiệu cho bác mấy chỗ giá tầm 800-900tr ở trung tâm hành chính huyện luôn nhé bác.
a tên Hiển phải ko? :D nếu đúng thì oánh e cái

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Thời buổi này cứ gần gần SG mà chơi các bác ạ, BD, ĐN thiếu gì đâu mà chạy ra VT ^^

• Like
Reactions: linhbl
Tập Lái
5/12/14
13
64
23
33
www.facebook.com
em thấy BRVT quy hoạch đường cũng bài bản.Giá đất đang tăng lên khá nhanh trong mấy năm gần đây. :) Các huyện như Xuyên Mộc và Châu đức giá đất năm vừa rồi tăng lên khá cao. :) em đang tính mua miếng ở xuyên mộc nè.