Tập Lái
13/7/17
7
3
1
chào các bác sau khi đi thuê nhà gần chục năm cuộc đời thì e đang phân vân mua để ở giữa 2 căn là CC Bộ Công An Q2 & CC Phú Mỹ Q7, cả 2 đều có giá chung 2ty5, căn bên Q2 2pn 2wc dt chỉ tầm 70m2 còn căn Q7 2pn 2ưc 87m2 lầu 8, bên Q7 cá nhân e nhận xét mọi thứ từ chất lượng nhà tuy hơi cũ cho tới tiện ích mọi thứ đều ok chỉ ngoại trừ thang máy, trông cũ hơi mất cảm tình, chưa kể mấy lần e qua đây chơi (nhà dì e ở đây) đều gặp tình trạng thang máy có vđề, có lần e vừa pải địu con vừa đi thang bộ từ lầu 12 xuống trệt (chắc e xui vì dì e bảo thang rất ít khi có vđề như vậy) bên Q2 thì có vẻ hơi nhỏ hẹp hơn nhưng cá nhân e thấy bên trong thoáng mát, hành lang gió lồng lộng, vị trí cx gần chợ, ra trung tâm q1 cx gần hơn so với q7, các bác cho e ý kiến với ạ. Đa tạ !!!

Hạng D
23/2/09
1.380
8.169
128
mình nghĩ bạn nên thuê 01 trong 02 nơi ở thử 03 tháng thì sẽ tự nhận ra chất lượng và sự phù hợp với cuộc sống của mình hay ko!
chúc bạn sớm tìm đc căn hộ tốt cho cuộc sống của mình!

• Like
Reactions: Sandro
Tập Lái
7/12/15
9
5
3
36
Sài Gòn
www.muachungcuvn.com
Nên đâu tư về quận 2 tiềm năng tăng giá cao gia tăng lợi nhuận tốt nhất. Hiện có nhiều dự án mua được ân hạn gốc lãi gia tăng lợi nhuận.Cần mua dự án có giá vốn thấp hơn vị trí đẹp hơn so vs thị trường để đạt được thanh khoản tốt bạn nhé. chúc bạn thành công

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng B2
31/7/14
178
177
43
Bạn tham khảo thêm Safira của Khang Điền, Q9. Mới bàn giao, chất lượng xây dựng và tiện ích vượt trội hơn 2 chung cư trên, tiệm cận với chung cư cao cấp, CBRE quản lý. Tầm giá cũng như thế, xa hơn một chút nhưng đi cao tốc vào trung tâm cũng nhanh.

Hạng D
23/6/13
1.885
4.889
113
chào các bác sau khi đi thuê nhà gần chục năm cuộc đời thì e đang phân vân mua để ở giữa 2 căn là CC Bộ Công An Q2 & CC Phú Mỹ Q7, cả 2 đều có giá chung 2ty5, căn bên Q2 2pn 2wc dt chỉ tầm 70m2 còn căn Q7 2pn 2ưc 87m2 lầu 8, bên Q7 cá nhân e nhận xét mọi thứ từ chất lượng nhà tuy hơi cũ cho tới tiện ích mọi thứ đều ok chỉ ngoại trừ thang máy, trông cũ hơi mất cảm tình, chưa kể mấy lần e qua đây chơi (nhà dì e ở đây) đều gặp tình trạng thang máy có vđề, có lần e vừa pải địu con vừa đi thang bộ từ lầu 12 xuống trệt (chắc e xui vì dì e bảo thang rất ít khi có vđề như vậy) bên Q2 thì có vẻ hơi nhỏ hẹp hơn nhưng cá nhân e thấy bên trong thoáng mát, hành lang gió lồng lộng, vị trí cx gần chợ, ra trung tâm q1 cx gần hơn so với q7, các bác cho e ý kiến với ạ. Đa tạ !!!
Chị m ở Phú Mỹ bán năm vừa rồi, bên đó khá văn minh nhưng chất lg đường ống và nước ,có vẻ k ổn + lâu lâu nghe mùi đa phước.
Nên ở Q2