Tập Lái
27/1/20
1
0
0
34
Tư vấn giúp em tài chính 50 triệu mua xe tập lái lấy kinh nghiệm

Chào anh chị, tình hình là em mới lấy bằng lái, nên muốn tìm con xe cũ tập lái tài chính 50 triệu thì có được ko ạ? Và nếu được thì loại nào là ok, các anh chị giúp em nhé!
Cảm ơn anh chị!

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/11/13
3.817
4.638
113
Nếu chỉ đi tập lái thôi thì em tư vấn bác lấy 50tr đi thuê xe chạy, vios tầm 600k/ngày. Bác chạy hết số tiền trên sẽ cứng tay lái. Đừng có rước mấy của nợ ô tô rẻ hơn xe máy. Chi phí bảo dưỡng nuôi nấng mấy em xe đó sẽ làm bác đau đầu. Nhất là lái mới chưa có kinh nghiệm như bác sẽ rất lúng túng trước những trường hợp nằm đường.

Còn 1 phương án khác là bác vay thêm họ hàng bạn bè mua con Morning cũ tầm 250-300. Bác chạy vài tháng cứng tay lái rồi bán đi. Morning cũ không rớt giá nhanh đâu. Cùng lắm bác lỗ 2-30tr.

dù gì xe date cao côn số nó còn mượt mà sẽ giup ích cho tài mới nhiều.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
View attachment 2117398

Chào anh chị, tình hình là em mới lấy bằng lái, nên muốn tìm con xe cũ tập lái tài chính 50 triệu thì có được ko ạ? Và nếu được thì loại nào là ok, các anh chị giúp em nhé!
Cảm ơn anh chị!
Bạn hữu đường xa ... có thể tin cậy được, hình như ở noi nào cũng có, mà cũng có xe rẽ, thà là mua xe thật cũ, ít có điện tử, trừ đèn đuốc mà thôi, đừng có ABS, ASR ... lung lung, kính quay tay là được, Cứ chạy vòng vòng trong thành phố, trong tỉnh, và nhớ tham gia bạn hữu đường xa, họ có thể giúp bạn . Thân!

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Nếu chỉ đi tập lái thôi thì em tư vấn bác lấy 50tr đi thuê xe chạy, vios tầm 600k/ngày. Bác chạy hết số tiền trên sẽ cứng tay lái. Đừng có rước mấy của nợ ô tô rẻ hơn xe máy. Chi phí bảo dưỡng nuôi nấng mấy em xe đó sẽ làm bác đau đầu. Nhất là lái mới chưa có kinh nghiệm như bác sẽ rất lúng túng trước những trường hợp nằm đường.

Còn 1 phương án khác là bác vay thêm họ hàng bạn bè mua con Morning cũ tầm 250-300. Bác chạy vài tháng cứng tay lái rồi bán đi. Morning cũ không rớt giá nhanh đâu. Cùng lắm bác lỗ 2-30tr.

dù gì xe date cao côn số nó còn mượt mà sẽ giup ích cho tài mới nhiều.
Bác này nói có lý nè bác chủ thớt ơi.
Lấy 50 tr tha hồ mà thuê đủ loại xe để lái bác ạ.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
View attachment 2117398

Cảm ơn anh chị!
Ô tô cũ giá 50 triệu thì lành ít dữ nhiều mua về khả năng ôm cục nợ. Con tôi thuê xe tập lái bên HN 450k/2h có thầy, xe AT Morning, Vios, K3 tùy ngày, khoảng 15 buổi (chưa tới 7tr là đã chạy quen đường thành phố, lên quốc lộ và cả cao tốc). Vừa có người theo hướng dẫn kỷ năng, vừa an toàn hơn tự lái 1 mình.

Hạng D
15/11/13
3.817
4.638
113
Ô tô cũ giá 50 triệu thì lành ít dữ nhiều mua về khả năng ôm cục nợ. Con tôi thuê xe tập lái bên HN 450k/2h có thầy, xe AT Morning, Vios, K3 tùy ngày, khoảng 15 buổi (chưa tới 7tr là đã chạy quen đường thành phố, lên quốc lộ và cả cao tốc). Vừa có người theo hướng dẫn kỷ năng, vừa an toàn hơn tự lái 1 mình.
Hợp lí nè bác chủ. Bác chủ học lái xe chứ không phải học làm thợ sửa xe nên cân nhắc phương án này.

15/12/14
1.951
1.992
113
tphcm
Theo em lấy 50tr đi đầu tư vietlot sẽ có cơ hội đi xe vài tỷ như chơi chứ mua xa hơi 50tr thì chắc vừa đi vừa đẩy.