Tập Lái
21/7/14
1
13
3
43
Em kính chào các bác,

Em là tài mới cáu, lấy đc chiếc Sedan nên cũng muốn vi vu cùng nhà đi đây đi đó 1 tí, số là em có lên kế hoạch đi 4 ngày (thứ 5 xuất phát - Chủ Nhật về), định đi Nha Trang - Đà Lạt, nhưng ko rành đi tuyến nào cho tiện và vài điểm ghé tham quan trên cung đường đi luôn.

Về lái xe thì em đã in ra 1 bản khắc cốt ghi tâm hướng dẫn tài mới trên diễn đàn đọc đi đoc lại, và định là ngâm ra uống luôn cho thuộc, tuy rằng cũng hơi run nhưng đi tàn tàn chắc cũng sẽ đến :)

Em cảm ơn các bác đã tư vấn cung đường cho em đi ah.
Em thân chào và chúc sức khỏe các bác, tuần mới vui vẻ :)

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
- em vào hóng, chắc cuối năm cũng đi một chuyến . Bác ngâm cứu tài liệu gì chia sẽ cho e với . có duyên e với a cuối năm đi chung 1 chuyến ạh. cũng chưa chạy ra ngoài thành phố lần nào ( chưa có bằng lái ) ^^

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Cụ đi 2 nơi mà có 4 ngày e rằng không thoải mái, chắc tới nơi ngó tí rồi đi tiếp he. 4 ngày thì đi NT thôi, đi DL không là hết 3 ngày rồi.
Mình có đi DL rồi chứ NT thì chưa đi bao giờ nên chưa biết.

Nói chung cụ cứ chạy đúng tốc độ và chịu khó ngó biển báo dọc đường để tránh ăn quả đắng. Địa phận DN thì cẩn thận đừng nóng nảy vì hầu như luôn có "Ma" rình rập mọi lúc - mọi nơi, nếu cụ thấy xe nối đuôi nhau thì chịu khó nối thêm vào cho nó dài tí nhé. Đoạn xuống đèo Bảo Lộc chạy từ từ thôi, vì vào T.tâm Bảo lộc có trạm rà số xe để hỏi thăm đó (thông tin từ chân đèo báo về ...).

Tài mới kiểu gì cũng khó tránh khỏi quả đắng à, quan trọng cụ chạy an toàn là OK rồi, vì "bác hồ" dù sao cũng mất rồi không sao cả...mạng của ta và người thân ta nữa mới quan trọng.

Chúc bình an trên mọi nẻo đường nhá cụ.

• Like
Reactions: Micrapis and tnt252
Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
Cụ đi 2 nơi mà có 4 ngày e rằng không thoải mái, chắc tới nơi ngó tí rồi đi tiếp he. 4 ngày thì đi NT thôi, đi DL không là hết 3 ngày rồi.
Mình có đi DL rồi chứ NT thì chưa đi bao giờ nên chưa biết.

Nói chung cụ cứ chạy đúng tốc độ và chịu khó ngó biển báo dọc đường để tránh ăn quả đắng. Địa phận DN thì cẩn thận đừng nóng nảy vì hầu như luôn có "Ma" rình rập mọi lúc - mọi nơi, nếu cụ thấy xe nối đuôi nhau thì chịu khó nối thêm vào cho nó dài tí nhé. Đoạn xuống đèo Bảo Lộc chạy từ từ thôi, vì vào T.tâm Bảo lộc có trạm rà số xe để hỏi thăm đó (thông tin từ chân đèo báo về ...).

Tài mới kiểu gì cũng khó tránh khỏi quả đắng à, quan trọng cụ chạy an toàn là OK rồi, vì "bác hồ" dù sao cũng mất rồi không sao cả...mạng của ta và người thân ta nữa mới quan trọng.

Chúc bình an trên mọi nẻo đường nhá cụ.
- Câu cuối của bác " bác hồ " chất như nước cất ^^

• Like
Reactions: Micrapis
Hạng F
13/2/17
5.001
15.562
113
Em kính chào các bác,

Em là tài mới cáu, lấy đc chiếc Sedan nên cũng muốn vi vu cùng nhà đi đây đi đó 1 tí, số là em có lên kế hoạch đi 4 ngày (thứ 5 xuất phát - Chủ Nhật về), định đi Nha Trang - Đà Lạt, nhưng ko rành đi tuyến nào cho tiện và vài điểm ghé tham quan trên cung đường đi luôn.

Về lái xe thì em đã in ra 1 bản khắc cốt ghi tâm hướng dẫn tài mới trên diễn đàn đọc đi đoc lại, và định là ngâm ra uống luôn cho thuộc, tuy rằng cũng hơi run nhưng đi tàn tàn chắc cũng sẽ đến :)

Em cảm ơn các bác đã tư vấn cung đường cho em đi ah.
Em thân chào và chúc sức khỏe các bác, tuần mới vui vẻ :)
Cung đường SG-NT-ĐL nhiều bác đi rồi, đường tốt nha , nhiều đoạn nên đi chậm tà tà ngắm cảnh - đi Nha trang thì đi cao tốc - Long khánh ( ăn sáng) - phan thiết (đi đường ven biển ra bàu trắng) - cà ná ( ăn trưa) - chạy thêm 1 đoạn rẻ phải đi đường ven biển (vỉnh hy), đèo cù hin (DT 702) - cam ranh - Nha trang . Còn từ nha trang - đèo khánh vỉnh ( đường hoa và biển) - ăn trưa đặc sản cá tầm - đà lạt .
chúc bác chủ vi vu, nhớ post hình cho em du lịch ké với nha

• Like
Reactions: tnt252
Hạng B2
15/4/17
259
3.310
93
47
tai moi bac nen di NT truoc cho quen xe duong dai, di deo thi rang kiem xe nao du theo cho quen da.
cu chay cham - chac, nhin bien bao thi ok thoi. kinh nghiem cu thay xe dag choi rong ran len may thi minh gop vui, chac chan co bien. dung ham vuot mat nhe.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Cứ bác hồ đầy túi dẫm đường thì đi đâu chả được