Tập Lái
31/5/13
4
0
0
tình hình là e mới lấy bằng được vài ngày định làm 1 chuyến về quê 200 cây số ,e đi xe AT ,mong các a hướng dẫn tận tình ,thật thì cũng lo lo lắm ạ
hành trình của e là
quận 8-bình hưng-nguyễn văn linh -cao tốc trung lương-cai lậy -cầu cần thơ-nam sông hậu -cảng cái cui .hết ạ
1.chưa đi xe AT bao giờ (nhưng cũng đã tham khảo ,thấy cũng dễ)
2.mấy cái len đường nó làm e rối tung cả lên ạ (rẽ trái ,phải ,đi thẳng,dừng lại , những len ko có vẽ sơn và bảng hướng dẫn thì xử lý ra sao)
3.chưa đi đường cao tốc trung lương bao giờ -lúc trước có đi xe khách nhưng toàn nằm ngủ
4.các a chỉ dùm e chổ nào hay bắn tốc độ ạ (e là tài mới se ko dám chạy nhanh và vượt xe khác đâu ạ)
XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC A CHỊ TRONG OS
CHÚC A CHỊ DỒI DÀO SỨC KHỎE Ạ

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/6/11
680
47
28
suho nói:
tình hình là e mới lấy bằng được vài ngày định làm 1 chuyến về quê 200 cây số ,e đi xe AT ,mong các a hướng dẫn tận tình ,thật thì cũng lo lo lắm ạ
hành trình của e là
quận 8-bình hưng-nguyễn văn linh -cao tốc trung lương-cai lậy -cầu cần thơ-nam sông hậu -cảng cái cui .hết ạ
1.chưa đi xe AT bao giờ (nhưng cũng đã tham khảo ,thấy cũng dễ) (chậm mà chắc rồi quen thôi)
2.mấy cái len đường nó làm e rối tung cả lên ạ (rẽ trái ,phải ,đi thẳng,dừng lại , những len ko có vẽ sơn và bảng hướng dẫn thì xử lý ra sao) (mới có bằng thì nhớ luật chứ bác, nếu không, tham khảo thêm OS sẽ có nhiều bài hướng dẫn)
3.chưa đi đường cao tốc trung lương bao giờ -lúc trước có đi xe khách nhưng toàn nằm ngủ (Chạy chậm, lane trong cho chắc ăn)
4.các a chỉ dùm e chổ nào hay bắn tốc độ ạ (e là tài mới se ko dám chạy nhanh và vượt xe khác đâu ạ) (nhìn bảng mà chấp hành thôi)

Hạng B2
1/8/12
239
76
28
Là tài mới, quan trọng Bác phải hết sức bình tĩnh đừng quá căng thẳng khi cầm lái, vào cao tốc TL không nên đua bơi lựa line 60-80km chạy. Khi đổ hết dốc cầu Cần thơ đến giao lộ Bác quẹo trái là thẳng tiến về cảng Cái cui. Chúc Bác có chuyến đi đầu tiên thành công.

Hạng D
31/5/08
2.630
11
38
km89-QL10
bác thuê em lái rồi em chỉ cho, lấy rẻ 1.500k tiền công thôi, chỉ trực tiếp mới khá lên được chứ nói khơi khơi chả ích gì, nhà em cũng gần cảng cái cui:D

Hạng B2
28/1/13
160
0
16
40
theo em thì nên chú ý đoạn đường tránh Vĩnh Long , không nên đua đoạn này , nhất là vào ban đêm.

Tập Lái
31/5/13
4
0
0
bienlao nói:
suho nói:
hành trình của e là
1.chưa đi xe AT bao giờ (nhưng cũng đã tham khảo ,thấy cũng dễ) (chậm mà chắc rồi quen thôi)
2.mấy cái len đường nó làm e rối tung cả lên ạ (rẽ trái ,phải ,đi thẳng,dừng lại , những len ko có vẽ sơn và bảng hướng dẫn thì xử lý ra sao) (mới có bằng thì nhớ luật chứ bác, nếu không, tham khảo thêm OS sẽ có nhiều bài hướng dẫn)
3.chưa đi đường cao tốc trung lương bao giờ -lúc trước có đi xe khách nhưng toàn nằm ngủ (Chạy chậm, lane trong cho chắc ăn)
4.các a chỉ dùm e chổ nào hay bắn tốc độ ạ (e là tài mới se ko dám chạy nhanh và vượt xe khác đâu ạ) (nhìn bảng mà chấp hành thôi)
thanks a zai

Hạng D
19/2/10
1.997
5.095
113
về miền tây coi chưng ăn món cháo ''lươn'',món này ban đem mới có.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Bác mới lấy bằng vài ngày, lái chưa cứng thì cá nhân e khuyên bác là chưa nên lái xe về. Để 1 vài tháng nữa bác chạy cứng hơn một chút đã. Ra đường trường xử lý kém thì sơ sẩy cái là hết sức nguy hiểm. Nếu lần này bắt buộc phải về, bác về xe đò đi, nhưng đừng có ngủ mà ngồi để ý đường một chút lấy kinh nghiệm, lần sau tự chạy.

Nếu bác vẫn muốn chạy về lần này thì lời khuyên với bác là chạy hết sức từ tốn thôi, và chịu khó nhìn biển chỉ dẫn. Trước em phải đi đường này thường xuyên hàng tuần, đợt này ít đi nên cũng không nắm rõ xxx hay đứng khu nào.

• Like
Reactions: PAND10122004
Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
Đường MT thì bác cứ đúng tốc độ mà đi, nhớ nhường cho mấy bác xe khách đi trước nhé. Giải phân cách cứng toàn bộ cho nên mới chạy cũng yên tâm. Chúc bác thượng lộ bình an.

Tập Lái
31/5/13
4
0
0
e sẽ ghi nhớ những điều các bác dặn dò ạ.