Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn
hic! hôm nay ngay gì mà đen quá. em chẳng biết làm gì với con vợ hai của em nữa. chỉ khuyên anh em đi qua giao tuyến cẩn thận. nhiều khi mình đúng, di cẩn thận mà tai nạn vẫn sảy ra. Xe em sang nay bị xe khác tông ngang hông, hỏng toàn bộ của trước và sau side skirt vỡ, rear bumper bị vỡ. em ko biết khung xe có ảnh hưởng gì ko? Theo các bác nên sửa rồi đi hay là bán đi, em mới mua tháng 11 năm ngoái. chẳng biết xử lý thế nào nữa. hic hic đúng là đàn bà lái xe, bây h em sợ các mợ ấy lắm![&:]

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam
RE: TAI NẠN TẠI GIAO TUYẾN CHỮ T

Xin chia buồn cùng bác, bác cứ mang xe vô xưởng để kiểm tra, tuỳ theo mức độ nặng nhẹ mà bác cân nhắc xem có bán em nó đi không.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

:( chia buồn với bác và vợ 2, bác có thể kể chi tiết hơn chút nữa để anh em thao khảo và rút kinh nghiệm được ko ạ? cảm ơm bác.

Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn

dạ cám ơn các bác. số là thế này sáng nay em đi học, dang di cách nhà chỉ khỏang 500m thì xảy ra. theo luật thì người đàn bà kia( đang di từ đường trong ra) phải nhường đường cho em, khi em dến chỗ đó thì người lái xe kia lái xông ra, đâm trực diện vào hông xe em. xe người kia chỉ bị bẹp đầu, còn xe em thì cánh cửa tôn của nó rách như hộp cá mòi hay như là giấy bị xé đó. em chua take pic được. wheel fender chạm sát vào lốp, em cố bò về thì lốp bị cứa rách. vành sau xe cũng bị méo. các bác rút kinh nghiệm.[&:] em làm việc với tụi bảo hiểm mà từ sáng dến h chưa thấy nó dến kéo xe đi( cái bọn này thì mình tra tiền cho nó thì no nhanh lắm, còn mình bị thì nó rất là từ từ). em chỉ bị đau phần mềm nên ko gọi police, vụ này chắc để hai bên bảo hiểm nó làm việc với nhau. em chỉ tiếc con xe mới mua dược có 4 hay 5 tháng gì đó mà h tan tành cành đào[>:]

Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Tối hôm qua em cũng gặp phải trường hợp tương tự thế (nhưng nhờ trời, không bị sao), nghĩ lại thấy mình cũng dại Bác ạ: mình đúng hơn người ta nhưng người ta lại liều hơn mình. Nếu cứ bám lấy cái đúng của mình mà bị thiệt hại thì có lẽ nên nhường đi 1 tý còn hơn.
Em nghĩ thế.[:'(]

Hạng B1
26/10/05
92
0
6
Hà nội

Chia buồn bác dolcegabbana nhá, bác cũng đen quá ta, khi xảy ra rồi mà mình đúng thì cũng thiệt thân mình trước, cứ nhường là hơn. Hôm trước em đưa con em đi học, để xe ở chỗ đậu xe của trường, khi em ra thấy một xe Gala 2.0 đang tiến lùi sau xe em và có người xi nhan, em nhìn kỹ hơn thì đó là phụ nữ lái xe, khi gần tới xe em thì em chợt phát hiện ra mấy anh ngồi quán nước phía sau xe em cứ nhìn chằm chằm vào đuôi xe của em, em nghĩ thế là bị một phát vào đuôi rùi, bây giờ chỉ còn xem nặng nhẹ thế nào thôi, tuy nhiên cũng không nặng lắm và em đành an ủi rằng có 1 phụ nữ vừa hun đít em xong...hehehehe em cũng sợ các mẹ sành điệu kiểu này lắm.

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53

Thế mới nói trong mọi trừong hợp cần phải nhường để tránh tai nạn, ngay cả khi mình đúng lè lè. Còn cái vụ xông vào như cảm tử quân thì đành chịu thôi, số nó thế, chả biết được đâu.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

trich đoạn: Dolcegabbana
wheel fender chạm sát vào lốp, em cố bò về thì lốp bị cứa rách. vành sau xe cũng bị méo. các bác rút kinh nghiệm.

Trường hợp của bác thật là đau xót,xin được chia buồn với bác !Thế bác không phải để nguyên hiện trường chờ bên BH đến mà lại tự lết về nhà luôn vậy sao?Tiện đây xin hỏi các bác chút để có kinh nghiệm khi lỡ gặp phải tình huống tương tự: Khi gặp nạn như bác dolcegabbana-chỉ có xe bị còn người không bị sao cả thì mình phải tiến hành trình tự thủ tục như thế nào để được bảo hiểm?Và họ có xem xét LỖI của bên nào hay không?Cám ơn các bác.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

vấn đề là quan hệ với bảo hiểm nhu thế nào. Theo kinh nghiệm của tôi trong trường hợp này là:
1. mua bảo hiểm vật chất xe ở 1 nơi tin cậy. nhớ lấy số dtdđ của nhân viên giải quyết khiếu nại.
2. sau khi có tai nạn, điện thoại cho bảo hiểm rồi xin ý kiến. Nếu Bảo hiểm đồng ý hoặc giới thiệu gara mình đem xe đến sửa chữa thì tiếp bước 3.
3. Điện thoại cho gara được bảo hiểm chấp nhận để kéo xe về sửa.
4. Bảo hiểm sẽ làm việc với gara về giá và phạm vi sửa chữa.

Quan hệ của tôi với BH rất tốt nên rất yên tâm khi ra đường.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cám ơn bác nslinh đã truyền đạt những kinh nghiệm quý báu.Tôi đã save baì viết cuả bác vào MYDOCUMENT để học thuộc lòng rồi đó.Dù sao cũng xin chúc bác luôn luôn may mắn trên xa lộ nhé.