Tags
tngt
Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Sao con Ma k thắng luôn, hay bị khuất do vượt phải
Bác nghĩ đâu ra cái khái niệm vượt phải vậy.
Chỗ này Xe máy không hiểu sao lại dừng ngay vị trí đó. Có chuyển hướng thì cũng khó dừng lại vị trí đó.
Xe hơi thì nguyên tắc tới ngã ba giao nhau không giảm tốc độ.

• Like
Reactions: Giang1978
DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
4b M chạy đíu gì vậy trời. Đâu có khuất lắm đâu mà không thấy? Thấy chiếc F dừng là biết có chuyện gì thì phải rà thắng rồi, chạy chi cố dữ. Nó tông thẳng luôn, không hề có phản ứng đạp thắng hay đánh lái gì hết. Ghê.
Kinh quá. Anh 2b mà khg có cái nón BH chắc CR cũng chê.
Nói lỗi đúng sai giờ này chắc đã muộn !!!

Hạng B2
18/4/12
472
805
93
Em đoán 100% anh tài Ma bị khuất khi vượt phải, vì anh Everest chạy ì ạch 20km/h suốt từ đoạn NKKN nên ai cũng nôn nóng vượt qua, ngay cả em cũng vượt qua và cũng giật mình khi thấy anh SH, hi vọng mọi người đều bình an

Em cực ghét các bác tài đường đang trống, rộng mà chạy rề rề ở lane ngoài làm xe đi sau chạy nhanh hơn phải chuyển vào lane trong. Nhưng mà đoạn ghi trong clip thì thấy anh Everest chạy chậm lại là do né chiếc SH nên cũng ko trách anh ấy ở thời điểm này được.

• Like
Reactions: buongxuoiq8
Hạng D
21/3/08
4.829
4.322
113
hcm
Ra đường cứ gặp hai bánh để quên cái gì đó ở nhà thì phải. Tối qua tí xíu là lãnh đạn. Video do góc cam nó xéo, chứ thằng hai bánh nó đã chắn ngang hơn nửa xe, hú vía. Chất lượng cam 1 trẹo, nên hơi bèo!

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Ây da, ây da. Bác e kiếm trên google chưa ra, e nhờ bác trích giúp e cái qui định lane hỗn hợp nằm trên thì ưu tiên với. E cảm ơn trước
Làm méo gì có mà trích dẫn, chẳng qua mỗi nơi để một kiểu thôi.

• Like
Reactions: 100mph
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Ra đường cứ gặp hai bánh để quên cái gì đó ở nhà thì phải. Tối qua tí xíu là lãnh đạn. Video do góc cam nó xéo, chứ thằng hai bánh nó đã chắn ngang hơn nửa xe, hú vía. Chất lượng cam 1 trẹo, nên hơi bèo!
trên cam là hình ảnh của bác hả, bấy lâu nay thấy tên mình không thấy hình :)

Tập Lái
18/4/17
10
6
3
33
4b vượt phải và mất tập trung chứ tầm nhìn thì k đến nổi khuất đâu, ông hai bánh thì đi như vậy nguy hiểm chứ chưa có bị sai qui tắc vì len hỗn hợp mà

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
- Theo clip, giây thứ 10, Maz lách phải đã có đủ tầm nhìn để thấy xe máy, khoảng cách ít nhất 3 thân xe FE ~ 15m, tốc độ bác chủ clip tầm 30km/h, mình nghỉ nếu tập trung thì dư sức thắng lại.
- Khả năng là đang tăng ga để chuyển làn - vượt, giật mình, thay vì đạp thắng thì lại đạp thêm ga :(.