Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Mỗi lần chạy xa lộ/ quốc lộ, thấy làn bên kia ông trước rẽ, ông sau hơi lách qua (làn của em) để chạy thẳng thì em đều nhường cả, ngta cũng xi nhan đàng hoàng, và mình cũng chẳng thiệt thòi gì 1, 2 giây giảm tốc lại.
Nhưng ức chế (chắc giống bác chủ) là mỗi lần em nhường như vậy thì em lại bị xe sau bấm còi =))
thì mình nhường cho người khác là xe mình phải thắng lại có độ trễ, xe sau nó đang mò mò đi theo ma thấy mình thắng vậy nó cũng ức chế theo :D làm phúc cho người này nhiều khi thành ra cái tội trong mắt kẻ khác !

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Căn bản cái xã hội nó bát nháo. Thành phần khôn lỏi rất nhiều làm cho người đi đúng bị ức chế. Đơn cử như việc xếp hàng khi tới đèn đỏ, tắc đường, trạm thu phí. Các thành phần khôi lỏi thường tìm mọi ngóc ngách len nên rồi chèn vô hàng. Làm mọi người rất ức chế. Vâyh là cứ phải bám sát đít nhau
nếu đường đông thì chỉ còn bám nhau mà chạy thôi, còn đường vắng mà thằng trước phóng bao nhiêu mình đu theo sát sau nó phóng bao nhiêu theo nó thì là tự sát !

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
thấy xe nào bám đuôi mình tấp vô cho nó qua, hạn chế chạy kế bên công tơ nơ ! hạn chế để xe tải chạy phía sau, thấy nó thì 1 là chạy nhanh cho khuất, 2 là cho nó qua, để lỡ nó có mất thắng thì ko ủi đít mình !
thì nguyên tắc là không dây dưa, đeo bám với các anh cao to đen hôi, có điều kiện thì tác ra đi nhanh hơn các anh ấy, ko có điều kiện thì nhường các anh ấy đi trước!

• Like
Reactions: lamthanhle
Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Nói thiệt nhiều ông an mặt sang trọng lái xe đắt tiền ý thức còn thua xa mấy người thiếu ý thức, mình chay trên đường gặp hoài
ko phải là thiếu ý thức, người ta thừa ý thức, chỉ là cố tình lờ đi để có lợi cho họ thôi !