Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Nếu bác thấy chị kia không đi ẩu, thì về đưa clip cho vợ bác đi như vậy nhé.
//Vào giao lộ không quan sát, luật là phải nhường đường cho xe từ bên phải, chị ấy cũng không thèm nhìn, cứ thế phăm phăm chạy vào giao lộ trước mà bảo không ẩu, em cũng quỳ.

NHường xe bên phải khi vào giao lộ cùng lúc. Trong khi:
1/ Xe máy vào giao lộ trước, trước cả Inova đối diện. Vì vây khi va chạm xe máy đã vào phần đường đi thẳng.
2/ Tốc độ xe máy không nhanh có phần nói là chậm nữa. Chỉ có xe camera vào với tốc độ theo mình là nhanh.
Từ khi nào người đi đúng trở thành sai chỉ vì người khác không thấy?

Tập Lái
11/8/16
26
72
13
45
NHường xe bên phải khi vào giao lộ cùng lúc. Trong khi:
1/ Xe máy vào giao lộ trước, trước cả Inova đối diện. Vì vây khi va chạm xe máy đã vào phần đường đi thẳng.
2/ Tốc độ xe máy không nhanh có phần nói là chậm nữa. Chỉ có xe camera vào với tốc độ theo mình là nhanh.
Từ khi nào người đi đúng trở thành sai chỉ vì người khác không thấy?
Có lẽ đúng,hình như 2b vào giao lộ trc

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
dựng lưng ghế thẳng một chút, bơm ghế cao lên làm sao điểm cao nhất volang phải thấp hơn vai như vậy sẽ hạn chế bớt điểm mù..thêm nữa tới giao lộ sửa tư thế nhân tiện nhớm tới ngó cái. Dạo này xe AT nhiều việc không phải sử dụng chân trái nên một số bác tài có thói quen ngã ghế hơi sâu.
AT-1.

• Like
Reactions: duynguyen
Hạng D
8/5/09
1.258
2.076
113
Tai nạn vì điểm mù xe
Sáng em mới bị tai nạn nhẹ vì điểm mù chỗ kiếng chiếu hậu và cột chữ A của xe em, về coi lại camera hành trình thì xe máy băng qua đường cũng tương đối chậm mà em bị điểm mù nên không thấy.[pagebreak][/pagebreak]

Tới khi tới sát rồi mới thấy và thắng gấp. May cháu nhỏ không sao chỉ hảng khóc thôi chứ ko có bị gì, mời các bác coi lại tình huống trên ạ

Tai nạn vì điểm mù xe
Tai nạn vì điểm mù xe

Chỉnh sửa cuối: