Hạng B2
14/11/18
159
59
48
35
Đơn giản vì nhiều cụ khi mất vào tuổi 49, nhưng có người qua được 49 thì 1 hạn nặng nữa là 53 . không phải mê tín hay không nhưng em thấy thực tế nó như vậy .Bác nhà em mới mất vài hôm 53 tuổi còn trẻ mà em thương quá . Các bác không nên chủ quan vì có thờ có thiêng , có kiêng có lành . cũng như kiểu thứ 6 ngày 13 là ngày đen tối ấy. Các bác thấy và biết rôbii đấy. Các bác cũng thấy xung quanh thực tế nhiều người mất vào 49 và 53

Hạng B2
14/11/18
159
59
48
35
Nhiều ông chủ quan và tỏ vẻ ra mình khôn và nguy hiểm ,nhưng cái vận xui vận không may đến mình lại bảo tại số khi đó xe của nó lại có 49 53 thì mới hay

15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
Cái này thì e thấy bác phán quá phiến diện nhé. E để ý nhiều ng quan chức cấp cao, doanh nhân rất thành đạt họ lại càng mê tín. Nhìn vào những gì họ đang có thì e ko nghĩ họ bất tài & thiếu nhận thức đâu.
Thôi thì nó cũng chỉ là quan điểm cá nhân mỗi ng giống như vô vàn tôn giáo trên thế giới đó, m ko giống họ cũng ko nên phán xét kiểu chủ quan vậy dễ gây đụng chạm nhiều ng
Quan chức cao cấp và doanh nhân thành đạt mà mê tín thì em đảm bảo với bác chỉ có loại quan tham nhũng và tụi doanh nhân làm giàu bằng lừa lọc mới mê tín như vậy.

Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
Mê tín đa số bất tài và thiếu nhận thức.
Cái này bác nói quá rồi nhé ! K riêng người việt nam mà các nước châu á cũng đều mê tín vào phong thủy hay vận mệnh ! Bác nên xem bên hồng kong họ có thể bỏ cái núi tiền chỉ mua 1 cái biển cho chiếc xe của mình !

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Trong lịch sử nhân loại, mức độ mê tín tỉ lệ nghịch với sự hiểu biết.
Em chỉ tin : có làm thì no, ngồi ko thì đói, chạy ẩu thì mất mạng, chạy kỹ thì an toàn. Chứ ko phải màu xe hay con số biển quyết định chuyện làm ăn hay vận mạng. Nếu đc số đẹp, dễ nhớ như gánh, tiến, lặp .. thì tốt, ko thì thôi :)
bác dạy phải.

15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
Cái này bác nói quá rồi nhé ! K riêng người việt nam mà các nước châu á cũng đều mê tín vào phong thủy hay vận mệnh ! Bác nên xem bên hồng kong họ có thể bỏ cái núi tiền chỉ mua 1 cái biển cho chiếc xe của mình !
Thì bác thấy hongkong sản xuất dc cái quái gì cho nhân loại ko?

Tập Lái
12/11/18
1
0
1
38
Các bác cho em hỏi ngu một câu . Ngày xưa khi chưa có động cơ . Phương tiện đi lại chủ yếu là bằng xe ngựa hoặc xe bò . Vậy người ta có gắn biển số cho xe không

Hạng B2
29/11/15
121
52
28
51
Toàn tỉnh Lâm Đồng Đà Lạt số 49 không lẽ xui hết.