Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Các con số này là do người Hoa (Chợ Lớn) hay người HongKong họ kiên thôi. Còn người Việt thì chả có kiên gì đâu, đọc theo tiếng Việt thì bình thường “bốn chín” hay “năm ba” thì có vấn đề gì đâu. Mê tín quá thành ra yếu bóng vía, cái gì cũng sợ cử đc cái gì thì cử, kiểu tâm lý thế đó. Xe em bấm số ra số nào lấy số đó chả lo gì từ xe máy đến oto. Đợt vừa rồi e bấm đc số 08998 dễ nhớ quá xá!

Tập Lái
7/11/18
34
14
8
31
số cặp 4953 đi chung mới xui, ngta quan niệm không 49 thì cũng năm 53, ý là 49 chưa đi thì 53 cũng đi à :D

Tập Lái
4/3/18
27
8
3
43
Theo các cụ 49 và 53 là 2 tuổi (âm lịch) gặp nhiều vận hạn nhất
Vì thế mà người ta kiêng ra cả biển số
Theo cách tính về bản số xe Bác là con số 29 nghĩa là dục vọng khó khăn

Tập Lái
4/3/18
27
8
3
43
74: hoàn cảnh gặp bất trắc.
Đừng tin dị đoan làm gì bác, con innova nhà em bs 714.23, là vừa 14, vừa 23, nếu số 7 là số 5 luôn thì được gọi là xui tận mạng :p, thế mà mấy tay đá gà thuê đi đá ăn suốt nên bọn nó alo xe đi là phải xe này mới chịu đi.
Biển số xe bác tụi nó mượn đi là đúng rồi. Vì tính ra biển số xe bác là 63 tức là đạt được vinh hoa phú quý.

Attachments

Tập Lái
4/3/18
27
8
3
43
Lý giải thế này là hợp lý nè.

Trong cuộc sống ai cũng mong những điều tốt đẹp, may mắn.
Những người muốn có biển số đẹp là mong muốn may mắn thuận lợi trong làm ăn, tránh được những rủi ro xui xẻo khi tham gia giao thông, khi bán lại cũng thuận lợi hơ.
Những người muốn tránh biển số xấu cũng chẳng phương hại tới ai, đâu cần phải phán xét.
Điều hiển nhiên ai cũng biết là tham gia giao thông an toàn hay không phụ thuộc vào chính bản thân người tài xế, tai nạn không chọn biển số đẹp hay xấu.
Bao nhiêu đại gia, bao nhiêu quan chức bị ngã ngựa, bị xộ khám dù xe mang biển số đẹp? bao nhiêu anh hào gặp tai nạn dù xe mang biển số đẹp?
Thí dụ mới đây còn nóng hổi "chín nút" nè các bác.
View attachment 1784705
Biển số đẹp, biển số xấu chỉ ảnh hưởng tâm lý tùy người.
Có chút xíu vậy trao đổi cùng các bác.
Ai nói số 199.00 là số đẹp, theo cách tính nó là 60 có nghĩa là tối tăm ko ánh sáng. Vậy may hay rủi

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
74: hoàn cảnh gặp bất trắc.

Biển số xe bác tụi nó mượn đi là đúng rồi. Vì tính ra biển số xe bác là 63 tức là đạt được vinh hoa phú quý.
Trời ạ cám ơn bác, em cũng mới biết luôn đó, em sẽ tăng giá xe ạ :p

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Dù chúng ta có mê hay không mê thì cũng phải chịu những ảnh hưởng nhất định từ những lời bình phẩm của bạn bè và những người xung quanh. Dù bạn mua số hay tự bấm số thì điều quan trọng nhất vẫn là việc chạy xe sao cho an toàn mới là yếu tố quyết định cho việc hên hay xui.
Hồi mua xe mình tự bốc số, vì cậu bán hàng không chịu bốc giúp cho vì những lý do khách quan. Khi nào mua xe khác mình cũng muốn chọn môt số sao cho dễ nhớ chứ chẳng liên quan gì đến phong thủy cả.