Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Chào các bác,
Em vừa chuyển qua mec S400, đang ký vào tháng 10. Mua ở Mec Haxaco. Hôm qua em chở mẹ em từ HCM về Đồng Tháp, mẹ em nói có cảm giác say xe, trước em hay chở mẹ em đi bằng xe fortuner , altis, camry thì mẹ em lại không có cảm giác đó.
Các bác có ai bị như thế ko ạ? Hay tại mùi nước hoa xe ? Các bác tư vấn em mùi nước hoa xe thoải mái , dễ chịu cho người hay say xe nếu tiện.
Cảm ơn bác,
Brs,
Ngồi xe ồn quên rồi, lên xe êm ái quá cũng gây cảm giác "say", nếu sử dụng vài hôm sẽ quen thôi. Ngoài ra các mùi mới hay mùi nước hoa cũng tạo gây ra cảm giác say nếu không quen....

• Like
Reactions: 22Lúa
Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
36
Paris thủ đô Lào !
Em cứ nghĩ là giảm xóc của Toy mềm nên dễ say xe, ai ngờ của S400 lại như vậy. Bác update thường xuyên cho em học hỏi kinh nghiệm nha
Thực ra là em cũng nghĩ do trước đây khoang xe khác nhỏ, giờ đi xe dòng S khoang xe rộng, và nhún kiểu êm nên bồng bềnh, dễ chóng mặt. Thêm nữa là do mùi xe mới hơi hắc hắc, nên khó chịu. Bản thân em cũng thấy hơi khó chịu dù em là dân trên xe nhiều hơn trong nhà.

Hạng C
22/12/14
557
827
93
Chào các bác,
Em vừa chuyển qua mec S400, đang ký vào tháng 10. Mua ở Mec Haxaco. Hôm qua em chở mẹ em từ HCM về Đồng Tháp, mẹ em nói có cảm giác say xe, trước em hay chở mẹ em đi bằng xe fortuner , altis, camry thì mẹ em lại không có cảm giác đó.
Các bác có ai bị như thế ko ạ? Hay tại mùi nước hoa xe ? Các bác tư vấn em mùi nước hoa xe thoải mái , dễ chịu cho người hay say xe nếu tiện.
Cảm ơn bác,
Brs,

Em cứ nghĩ là giảm xóc của Toy mềm nên dễ say xe, ai ngờ của S400 lại như vậy. Bác update thường xuyên cho em học hỏi kinh nghiệm nha

Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
Do xe ngon quá và khi đánh lái mượt nên ............ Lên ghế trước ngồi sẽ hết

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nếu ngửi đc mùi da của altis thì mùi của mer cũng ngửi được luôn.
Mer s thì chưa đi, nhưng với kinh nghiệm mer e, đường cao tốc thì ngon, chứ đường cấp xã đi zô le lôn lắm.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng B1
29/6/16
53
29
18
33
S400 được trang bị hệ thống treo khí nén Airmatic bác ah, tên thường gọi là giảm xóc bóng hơi, mới đi bác sẽ có cảm giác xe bồng bềnh mà rất êm, mẹ bác ngồi lần đầu nên có cảm giác như vậy thôi, những lần về sau em cam đoan bác lại mê thôi mà bác.

Hạng C
22/12/14
557
827
93
Thực ra là em cũng nghĩ do trước đây khoang xe khác nhỏ, giờ đi xe dòng S khoang xe rộng, và nhún kiểu êm nên bồng bềnh, dễ chóng mặt. Thêm nữa là do mùi xe mới hơi hắc hắc, nên khó chịu. Bản thân em cũng thấy hơi khó chịu dù em là dân trên xe nhiều hơn trong nhà.

Cũng có thể, tuy nhiên vài tháng sau bác update vẫn chưa muộn mà :)

Hạng C
3/6/10
822
3.461
93
36
Paris thủ đô Lào !
Tại sao khi chuyển qua Mercedes S400 lại có cảm giác say xe?
Chào các bác, em vừa chuyển qua Mercedes S400, đăng ký vào tháng 10, mua ở Haxaco. Hôm qua em chở mẹ em từ HCM về Đồng Tháp, mẹ em nói có cảm giác say xe, trước em hay chở mẹ em đi bằng xe Fortuner , Altis, Camry thì mẹ em lại không có cảm giác đó.[pagebreak][/pagebreak]

Cảm ơn bác,
Brs,

Last edited by a moderator: