Hạng D
21/3/08
4.829
4.311
113
hcm
Số là sáng nay, em cũng phạm luật như mọi ngày, vì ngã tư Bình Thái không vào Đặng Văn Bi được, nên phải đi hướng lên trạm 2, ngã tư Thủ Đức thì kẹt quá, nên đánh liều vào lane trong cùng, hướng lên Coopmark. Đi một đoạn thì thấy 2 anh áo vàng đang bắt xe 30 chỗ, thấy nguy rầu nhưng chẳng có đường ra, nhìn xa xa thì thấy bạn đang đội nón vàng đứng chờ, mà hình như bạn này gặp xe nào đi lane này cũng kêu lại cafe hết, kể cả vài con Bus xanh, thế là tấp lề kiểm tra giấy tờ gần chục chiếc. Sau khi đưa cả xấp giấy tờ cho anh đứng trong lề, anh í chỉ lấy bằng lái ra xem qua, rồi trả lại hết ĐK và GDK, sau đó có anh áo vàng khác tiến tới và được anh kia yêu cầu lập bb cho "đối tượng này" là em. Anh ấy nhìn qua GPLX rồi bảo anh có CMND đây không, để em ghi lỗi nhẹ cho, chứ lỗi đi vào đường này là phạt 1.2 chai, thu bằng lái, giờ em ghi chuyển lane không tín hiệu, phạt 400, em bảo không có CMND nhưng thông tin thì nhớ hết, thế là biên bản được lập ra "chuyển lane không tín hiệu", giữ giấy đăng ký xe! Ok, tuần sau đi nộp phạt! Các bác cho em hỏi sao lạ thế, tại sao bổng dưng phạm lỗi đi sai lane phạt 1.2 mà tự dưng lại chuyển thành 400, hay lane này 4 bánh đi được mà em bị hù! :(

Hạng B2
4/3/11
155
1
0
33
cái này em pó tay rồi nhưng theo bác kể đi vào lane trong cùng thì làm sao 4b được đi land .em cũng từng 1 lần đi cùng xe tải xxx cũng giảm tội như bác nhưng là tội quá tải xxx không muốn đem xe về trạm cân lên làm thế cho nhanh

Hạng D
14/8/09
1.278
3.633
113
41
Biên Hoà
Có thể bác chưa biết, áo vàng này bị thiếu chỉ tiêu. Giống như chưa đạt chỉ tiêu kế hoạch ấy mà.

nti
Hạng B1
17/3/11
94
6
8
Em cũng không hiểu, thỉnh thoảng xxx tốt đột xuất ?

Hạng D
19/2/10
1.997
5.095
113
thêm cái lỗi không đem cmnd nữa,khi bác nhận quyết định nộp kho bạc nn thì nộp thêm lỗi này nếu bb có ghi(hình như 80k)

Hạng B2
12/7/08
418
71
28
Bác chạy lane nào mà bị thổi vậy, em nhớ đoạn này 4B được chạy cả 4 lane mà. Hay là bác chạy vào lane 2B trong cùng, nhưng mà lane này 4B quẹo phải cũng chạy vào được mà ta

Hạng D
21/3/08
4.829
4.311
113
hcm
DUYWIN nói:
thêm cái lỗi không đem cmnd nữa,khi bác nhận quyết định nộp kho bạc nn thì nộp thêm lỗi này nếu bb có ghi(hình như 80k)
Không bác ui, anh áo vàng này rất lịch sự, anh í nói "nếu anh có mang CMND thì đưa đây em lập lỗi nhẹ" em bảo "không mang theo, nhưng thông tin số, ngày cấp, em nhớ hết...thế là bác í ok ngay, đâu bắt lỗi gì nữa!

To bác Phi_tran: em nghĩ nếu thiếu chỉ tiêu thì quất luôn 1.2 chai cũng được...đàng này...khó hiểu quá!

Hạng D
14/8/09
1.278
3.633
113
41
Biên Hoà
pvht nói:
Không bác ui, anh áo vàng này rất lịch sự, anh í nói "nếu anh có mang CMND thì đưa đây em lập lỗi nhẹ" em bảo "không mang theo, nhưng thông tin số, ngày cấp, em nhớ hết...thế là bác í ok ngay, đâu bắt lỗi gì nữa!

To bác Phi_tran: em nghĩ nếu thiếu chỉ tiêu thì quất luôn 1.2 chai cũng được...đàng này...khó hiểu quá!

Thiếu chỉ tiêu cho cái lỗi đó bác ạ.
Em dzí vụ CAGT Đồng Nai nhé. Em đi xe 2 bánh lấn tuyến khá sâu, bị thổi lại, anh áo vàng hỏi có giấy tờ không ? Đưa giấy tờ ra ảnh ghi biên bản phạt: Kiếng sai quy cách phạt 100 k đóng phạt tại chỗ.
Tối về thắc măc anh bạn làm thanh tra giao thông, được trả lời ghi cho đủ chỉ tiêu.

Hạng D
19/2/10
1.997
5.095
113
nhiều khi bác gặp xxx tốt bụng,như trường hợp em vậy.Lúc trước đại lộ đông tây vừa làm xong em chở bà cả em chơi chạy sai tuyến,xxx bảo lập cho lỗi nhẹ phạt 50 ngàn thôi,mà phải chạy qua cầu Bình Điền kho bạc bên đó nộp phạt