Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Hôm trước thằng em họ em đi qua quốc lộ 13 đoạn qua Lai Uyên - Bình Dương khu gần trung tâm hành chính ở huyện mới, nó bị bắt tốc độ phạt 700.000.
Nó cay lắm, nó kể với em là không hiểu sao bản thân bị phạt vì rõ ràng thiết bị giám sát ở xe nó hiển thị chưa đạt tốc độ tối đa của đoạn đường. nhưng công an nói rằng nó đã vượt qua tốc độ tối đa đoạn đường là 80km/h.
Vì sao lại có sự khác nhau giữa hệ thống camera giám sát giao thông của lực lượng CSGT và thiết bị giám sát hành trình trên xe ôtô vậy các bác?
Tại sao máy bắn tốc độ với thiết bị giám sát hành trình không đồng nhất?

Em để cái hình minh hoạ thôi mấy bác, các bác giải thích hộ em với?

Attachments

Hạng B2
16/1/17
150
111
43
35
Một cái từ súng tới xe khoảng cách gần. Còn cái kia từ trên trời tới xe khoảng cách xa hơn có độ trễ nhiều hơn. Em chạy vừa nhìn đồng hồ vừa xem gsht lúc nào cũng chậm hơn khoảng từ 5km . có lúc trời mưa còn chậm nhiều hơn nữa so với đồng hồ tốc độ của xe

Hạng D
14/8/11
4.163
87.892
113
Mình thấy GPS trên camera hành trình luôn báo tốc độ chậm hơn so với đồng hồ trên xe khoảng từ 3 đến 5km. Còn so với súng bắn của CSGT thì mình không biết vì chưa bị bao giờ.
Do vậy, trên đường trường mình luôn set limit theo đồng hồ trên xe.... và chưa bao giờ bị phiền hà gì trên bất kể tuyến nào !!

Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Một cái từ súng tới xe khoảng cách gần. Còn cái kia từ trên trời tới xe khoảng cách xa hơn có độ trễ nhiều hơn. Em chạy vừa nhìn đồng hồ vừa xem gsht lúc nào cũng chậm hơn khoảng từ 5km . có lúc trời mưa còn chậm nhiều hơn nữa so với đồng hồ tốc độ của xe
à, em cảm ơn bác