Tập Lái
12/8/07
5
0
0
e có thắc mắc này xin các bác chỉ giáo. em ko hiểu tại sao các xe sx ra đều có chỗ gắn biển số xe giống nhau ( cùng kích cỡ) và em thấy qua hình ảnh ở các nước cái biển số xe đằng trước hay đằng sau cùng là biển hình chữ nhật dài, nhìn rất đẹp còn ở ta ko hiểu ông công an nào nghĩ ra việc làm cái bảng số gắn trước xe hình vuông...trông vừa ngố vừa xấu...sao ta lại chơi khác người vậy các bác?

Hạng B1
26/6/07
75
0
0
RE: tại sao ở VN ta cái biển số xe mới quái như vậy...?

ai bik à :D chắc tại trình độ......nhìn biển của xxx ta kém wá :D

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

ơ biển xe có hai cái hình vuông và hình chữ nhật dài muốn gắn cái nào trước cái nào sau cũng được mà. Còn lý do chắc phải tuân thủ .... TCVN các anh không sửa được, phải thông cảm.

VIP CARD MEMBER
8/1/06
292
0
16
41
Hà Nội

Theo quy định thì biển dài gắn trước, biển vuông gắn sau, cái này hợp lý cho Mit Jolie, xe tải, xe khách, xe bus. Còn với xe con, Mer hay Bim là một ví dụ, gắn cái biển vuông vào nhìn chối không chịu được, thế là phải đổi lấy thêm một cái biển dài. Các nhà thiết kế xe họ không thiết kế cái chỗ gắn biển theo từng nước, mà thiết kế theo form của hãng mẹ cho nên họ cóc quan tâm VN dùng biển vuông hay tròn. Nhưng mà em thấy con Infinity FX35 hay Nis Murano cái chỗ gắn biển sau nó còn cóc vừa cả cái biển vuông của VN, hay tại biển ở bển nó cũng vuông nhưng nhỏ hơn nhỉ.[8|][8|]

Tập Lái
27/9/05
44
0
0

Có đổi biển vuông lấy biển dài được hả bác? Giờ em mới biết đấy. Yêu cầu xx đổi lúc đăng ký xe à?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

biển xe quái mà nhằm nhò gì bác, giá xe còn quái hơn nhiều :)

Hạng B1
26/6/07
75
0
0

bác npt nói phải, em chịu đó bác :D

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

1 dài, 1 vuộng = xuất xứ từ mấy cái Volga, UAZ, Lada của đàn anh Móc c... ra đớp, nhai khô nai kêu lép nhép khua lốp cốp ngày xưa, gồi để luôn tới giờ :D

Tập Lái
15/8/07
34
0
6
48

Hehhehe....em nhìn cái biển vuông trên xe thấy nó ngố quá...mà thôi cũng tội cho các bác quan chức nhà mình, tư duy kém và ngại thay đổi mà!

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Em không ngại gì cái biển,cũng chẳng ngại cán bộ tư duy kém về cái biển số,có mỗi vấn đề quan tâm là bao giờ giá xe giảm như bên Lào thôi đấy em cần cán bộ họ tư duy cái đó