Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Mình đăng kiểm ở Cát Lái năm ngoái cũng bị kiếm chuyện, sai vặt du kiểu: mở nắp capo, cắm dây đo, gắn ống bô. Xe mới 2 năm vừa bảo dưỡng xong, mà bảo khí thải ko đạt, ống bô khói đen. Mình biết kiếm chuyện nhưng cố tình ko đưa thế là bảo đi sửa 2 giờ sau quay lại kiểm tra tiếp. Mình chẳng thèm sửa luôn, đi cafe 2 giờ sau quay lại, ko bỏ tiền vào xe. Thế là họ đạp thốc hết ga kiểm tra khí thải sót cả ruột. Nhưng vẫn cứ lì ko đưa đồng nào hết, cuối cùng cũng phải cho qua chứ đâu dám ghi vào biên bản xe ko đạt tiêu chuẩn ở điểm nào.
Còn đợt rồi đi Quy Nhơn sẵn gần hết hạn vào đăng kiểm ở tramj Tây Sơn. Cũng chẳng bỏ đồng nào vào xe nhưng được phục vụ rất chu đáo. Đến màn kiểm tra khí thải còn mời mình ngồi ghế đợi, đạp ga rất nhẹ nhàng. Họ tự làm hết, mình ko phải mở nắp capo luôn.
Bọn nó "ăn quen nhịn không quen" bác à!

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Chắc em phải có chuyên đề " Đăng kiểm xe cơ giới" trong những tháng tới!
Đi thực tế, và post!

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
View attachment 1231223
Thỉnh thoảng, trên box ĐTL có nhiều bác hỏi về kinh nghiệm đi Đăng Kiểm xe ô tô, trong phần lớn bài tư vấn em đều thấy các bác tư vấn nói phải bỏ tiền trong xe (200k, 300k) để bồi dưỡng, chung chi cho Đăng kiểm viên (ĐKV). Nếu thực sự xe ô tô có vấn đề như kết quả ĐKV báo, thì chúng ta phải sửa, cho tốt xe, cho đạt chuẩn an toàn chứ tại sao lại cổ súy, khuyến khích tiêu cực.:eek:
Thực tế, nhiều xe tải, xe bus..đã chung chi ĐKV để có thể cho xe quay nhanh về kinh doanh và hậu quả là có nhiều vụ do xe cũ không đạt chuẩn ĐK - nhưng lọt sổ - gây tai nạn rồi.:( (Khi tai nạn xảy ra, CSĐT đều kiểm tra sổ ĐK)​
Tại sao CSGT tiêu cực, đòi chung chi, thì trên diễn đàn này, các Oser rất hưởng ứng chống tiêu cực với CSGT? Bác nào lỡ thật thà nói rằng có chung chi cho CSGT là sẽ bị "ném đá". Nhưng tại sao với ĐK xe thì lại cổ súy, khuyến khích, chỉ dẫn ? Có mẫu thuẫn không ?:rolleyes:
P/s: Em vừa bị bác @gachcaocap "ném gạch" là TO MỒM vì tội dám khuyên 1 Oser đi ĐK không nên cho tiền :D (cá nhân em sử dụng xe ô tô gia đình từ năm 2000 đến nay, qua 4 loại xe, khi đi ĐK đều không chung chi lần nào)​
https://www.otosaigon.com/threads/gia-dang-kiem-phi-duong-bo.8839534/page-2

https://www.otosaigon.com/threads/dang-kiem-xe-va-cac-hang-muc.8797224/#post-13755638
Xe vừa bảo dưỡng ở Toyota và về quan điểm cá nhân thì xe gia đình ít đi và người lái già, kỹ tính, tỉ mỉ nên xe còn rất “cứng”. Nhưng hậu quả là ko để tiền 200k và gánh hậu quả: “phải chiến đấu”! ( Ngay sau khi gửi đơn tố cáo và gọi đt cho Cục đăng kiểm, thì quay xe đến Trạm Đăng Kiểm ở Bình Dương, ko tốn một xu! xe đảm bảo chất lượng, Lưu ý: Trạm đăng kiểm của Thành lễ gần Metro Bình dương ko lấy tiền nhe!)
Tại sao phải chung chi khi đi Đăng Kiểm Xe ?

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Xe vừa bảo dưỡng ở Toyota và về quan điểm cá nhân thì xe gia đình ít đi và người lái già, kỹ tính, tỉ mỉ nên xe còn rất “cứng”. Nhưng hậu quả là ko để tiền 200k và gánh hậu quả: “phải chiến đấu”! ( Ngay sau khi gửi đơn tố cáo và gọi đt cho Cục đăng kiểm, thì quay xe đến Trạm Đăng Kiểm ở Bình Dương, ko tốn một xu! xe đảm bảo chất lượng, Lưu ý: Trạm đăng kiểm của Thành lễ gần Metro Bình dương ko lấy tiền nhe!)View attachment 2218783
Ủng hộ bác làm đến cùng.

P/S: Tôi cũng đăng kiểm ở BD, không có tiêu cực.

• Like
Reactions: luuhaidang