Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
Cái này em hỏi chỉ để cho vui thôi...

Sinh nhật của em là 11/01, trong profile của em cũng là vậy nhưng OS lại hép-pi bớt-đây em ngày 12/1... không lẽ là do server của OS đặt ở đâu bên Mỹ nên trễ hơn 12 tiếng :D. Bác nào giải thích cho em được không...[8|]

Hạng F
5/3/05
8.717
71.648
113
đây
RE: Tại sao thông báo sinh nhật lại trễ một ngày ?

Bác tự giải thích luôn = câu thứ 2 rồi đó ;), nếu OS member mà toàn dân ở VN thì người ta có thể đồng bộ lại giờ đc (trong admin board) nhưng còn các bác tân trời Tây, Mỹ cũng tham gia nữa

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Dạ đúng đó bác, sever đặt ở bển nên giờ cũng tính theo giờ ở bển luôn :D

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Hai ngày nay thấy OS chạy ngon lành nên em tưởng server chuyển về VN rồi chứ bác Tít ....

Hạng B1
6/7/05
58
2
8
68
HCM

Ủa ở VN thì chạy lẹ hơn hở các bác ? chắc là tại gần nhà hé.:D

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Thế thì làm thêm đoạn code, ai ở Mỹ thì thấy ngày Mỹ, ai ở VN thì theo ngày VN. :D

Hạng D
27/9/05
1.701
1.793
113

Thế thì làm thêm đoạn code, ai ở Mỹ thì thấy ngày Mỹ, ai ở VN thì theo ngày VN.
vậy ở nước khác thì sao hả bác? chưa kể IP của Mỹ thì cũng nhiều type khác nhau vậy k lẽ bắt phải code thêm một cái query check IP + array các nước như vậy sẽ làm forum chậm thêm. Em thấy cứ để như vậy đựơc rồi còn không thì theo số đông anh em ở VN thì chỉnh giờ sang việt nam bác nào ở mỹ thì tự change time

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Khó thế sao bác?
Múi giờ của mình là +7, còn của Mỹ là -8. Có gì thì + hay - trong ngày thôi, đâu có liên quan gì đến IP đâu. Khi đăng ký tham gia diễn đàn (tạo 1 nick) thì bác phải chọn ở múi giờ nào mà. Căn cứ theo đó mà tính.