Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
o_O tại sao vậy nhỉ.... khi tin tốt thế giới ra rồn rập --> vnindex bình chân như vại
khi tin xấu ra tí --> vnindex thi nhau giảm giá??????

Các anh trên thông thiên văn dưới tường địa lý có thể lý giải được ko?
P/S: em ví dụ VNIndex, nhưng nó có thể đúng với các tài sản khác.

Hạng C
22/2/13
519
2.590
113
Nghe tin xấu, hoảng quá đem hàng của mình ra bán rẻ thì dễ hơn nhiều so với bỏ thêm tiền mua hàng vào vì vậy lúc nào rơi cũng nhanh hơn tăng không chỉ vni, dj mà mấy chỉ số khác cũng vậy. Thêm nữa vni đc thiết lập chưa tốt nên dễ bị lũng đoạn, hiện tại tụi đánh phái sinh chỉ cần dùng vài mã là cân đc chỉ số, nên tháng nào đến gần ngày chốt ps là mọi thứ lại phập phù.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Nghe tin xấu, hoảng quá đem hàng của mình ra bán rẻ thì dễ hơn nhiều so với bỏ thêm tiền mua hàng vào vì vậy lúc nào rơi cũng nhanh hơn tăng không chỉ vni, dj mà mấy chỉ số khác cũng vậy. Thêm nữa vni đc thiết lập chưa tốt nên dễ bị lũng đoạn, hiện tại tụi đánh phái sinh chỉ cần dùng vài mã là cân đc chỉ số, nên tháng nào đến gần ngày chốt ps là mọi thứ lại phập phù.
em hiểu ý anh là: "thị trường không hoàn hảo" ?

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
đơn giản mà anh
Cái tốt kia là cái giả tạo , tốt trong nghi ngờ , tốt k bền vững ,tốt mà ko dụ gà vào , tiền ko vào , cổ tăng ko thì tốt để nàm rì :D
Xấu thì có nhiều cái để làm , hù cho nhỏ lẻ rụng hết hàng , hoặc xấu là cái bản chất thật thì cả làng vứt dép mà chạy :D

Hạng D
13/1/11
2.425
32.432
113
o_O tại sao vậy nhỉ.... khi tin tốt thế giới ra rồn rập --> vnindex bình chân như vại
khi tin xấu ra tí --> vnindex thi nhau giảm giá??????

Các anh trên thông thiên văn dưới tường địa lý có thể lý giải được ko?
P/S: em ví dụ VNIndex, nhưng nó có thể đúng với các tài sản khác.
anh đang mua mã nào thế ???