Hạng C
30/9/04
755
1.942
93
Gần đây em thấy rất nhiều các chú chơi xe đạp tòan phi vào đường xe hơi trên đại lộ Võ Văn Kiệt. Tốc độ xe đạp thì không thể nào nhanh bằng xe hơi nên nhiều lúc xe đông cứ phải chạy rà rà sau đít các chú này để tìm chổ lách qua.
Hành động này không những vi phạm luật giao thông, gây nguy hiểm trực tiếp tới tính mạng các chú xe đạp mà còn gây phiền phức cho người lái xe hơi nếu chẳng may cán chết mấy chú.
Thế nhưng các chú này cứ chạy vù vù qua mặt đủ các thể lọai XXX trên đại lộ Võ Văn Kiệt mà không hề bị nhắc nhở hay xử phạt.
Thậm chí các chú còn dựng xe lại thành 1 đống, mang bàn ghế ra tụ tập làm điểm dừng chân ngay trên dải phân cách xe máy và xe hơi. Buổi tối tuần trước súyt chút nữa là em hốt 2 chú đang dừng xe trên cầu Rạch Cây trong lane xe hơi để chờ đồng bọn, trong khi khúc đường này không bao giờ mở đèn đường mặc dù có đèn (chắc tiết kiệm điện).
Chắc các chú XXX nghĩ các chú xe đạp này không có tiền nên ko phạt1?? Nếu đúng như vậy thì mấy chú XXX lầm to, cứ ghi biên bản phạt xong cho xe tải chở hết đống xe đạp đó về đồn, mỗi chiếc xe đạp đó trị giá ít nhất cũng hơn 10 chai nên sẽ không có chú nào bỏ đâu.

Hạng D
23/6/08
1.246
3.442
178
1. Đi xe đạp thì ko cần học luật ---> ko biết luật ----> khó phạt.
2. Đa số "nghèo" mới đi xe đạp ---> phạt bằng niềm tin à:D:D:D

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Sweety nói:
<br><br>1. Đi xe đạp thì ko cần học luật ---> ko biết luật ----> khó phạt.<br>2. Đa số "nghèo" mới đi xe đạp ---> phạt bằng niềm tin à:D:D:D<br>
Bác ko đọc kỹ đề bài, "các chú chơi" xe đạp mà nghèo á, cả chục chai 1 chiếc đó bác ạ:D

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
Có vẻ như chỉ có 4b bị đưa vô tầm ngắm, bị làm khó...

Hạng C
1/5/12
715
21
0
42
Đứng nói là xe đạp ... ngay cả người đi bộ đi không đúng phần đường đáng lẽ cũng bị phạt ... nhưng bắt những người này thì làm gì có tiền nên nó đã thành thông lệ và thói quen

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Nói thiệt em cũng ngứa mắt đám này lâu rồi mặc dù đa phần họ ko còn trẻ (sồn sồn trở lên) mà chạy nghênh ngang thấy ghét. Nếu biết khép nép 1 chút em đã ko nói.

Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
cái này thổi lại chỉ nói phạt là chắc xxx có chiếc xe đạp kéo về thôi?!!!

VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
50
Nếu có phạt xe đạp thì người vi phạm đa phần bỏ luôn xe đạp vì tiền phạt có khi còn nhiều hơn giá trị xe . Việc này cũng chỉ có ở Vn thôi.