Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon
Kính các Bác, Mình đã có và cũng đang tìm tài xế gia đình, sao vấn đề này khó quá, các bác tài cứ làm vài tháng rồi nghỉ, người làm được thì không làm lâu (hình như chỉ muốn làm tạm), người không làm được thì. . . mình phải cho nghỉ (lái xe 3 tháng tai nạn 4 lần). . .
Có bác nào có kinh nghiệm về chuyện này giúp mình phát!
Đa tạ các bác trước nhé!!!

• Like
Reactions: Cỏmayvề
Hạng D
21/3/08
4.829
4.311
113
hcm
RE: Tài xế gia đình

Bác nói rõ tí là lái xe cho gia đình nhưng cái lịch làm việc nó như thế nào, bác không nói rõ thì khó thật đấy chứ chẳng chơi, ai làm việc cũng muốn có sự ổn định hết bác à, mà nghề tài xế em thấy nếu ổn định về tài chính thì bất ổn định về giờ giấc, nhưng như thế cũng còn đở, vì có cơ hội bán sức lao động ngoài giờ, chỉ e phải biếu chứ không bán thì không bền lâu được. Mà phải nói người tài xế thân rất quan trọng trong rất nhiều tình huống, đừng so đo quá với người đang đèo cái sinh mạng của mình!

• Like
Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon

Lái gia đình thì chủ yếu đưa mấy đứa nhỏ đi học, vợ cả đi làm, thời gian từ thứ 2 đến thứ 6, 7g sáng đến 17g chiều. lương 2.5T đến 2.7T. Lái xe Zace thường thôi!

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Trích đoạn: tuanmd1968

Lái gia đình thì chủ yếu đưa mấy đứa nhỏ đi học, vợ cả đi làm, thời gian từ thứ 2 đến thứ 6, 7g sáng đến 17g chiều. lương 2.5T đến 2.7T. Lái xe Zace thường thôi!

Lương cũng tạm ổn đấy chứ.Trước em lái JOLIE cũng chỉ có 2t/1 tháng mà làm cả thứ 7 chủ nhật.Bác ở đâu,có gì em giớ thiệu cho,toàn lái xe cho sếp với giám đốc thôi

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

giờ giấc thì ok..nhưng bác muốn tài xế làm lâu bền thì 1 tháng (4chai) là có người liền...:D:D
lương bác tài của ông a em 1 tháng (3chai500) làm từ 8g tới 17g.cn ngỉ..làm đc 5 năm rồi đó bác..

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Bác này gan thật dám giao cả gia tài cho bác tài luôn ! hay em đệ đơn cho bác nhễ ! :D:D:D

Hạng B2
17/6/07
151
2
16
53

Phải tầm 3tr trở lên mới được bác ạ. Lái taxi Vinasun ca chạy ca nghỉ mà cũng >4tr rồi. Lái xe gia đình được cái nhẹ nhàng nhưng cũng không có thời gian để làm thêm việc khác như các bác taxi.

Hạng B2
25/6/08
129
0
16
49
Tp.Hồ Chí Minh

Cũng khổ bác nhỉ. Em thì bắt thăng cháu ở quê cho vào SG,đầu tư cho học lái xe.sau đó lái cho gia đình ăn,ở trong nhà luôn.Hàng tháng trả cho 2t. Vậy mà cũng được 4,5năm rùi bác.(Bác xem ý này có đực không nhé).

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Thế thời gian giữa thì làm gì? Hay đưa đón cả ngày luôn? Nếu mà được tự do thì quá ok, em nghĩ cũng ko quá khó kiếm

Hạng B2
2/5/07
208
3
16
55
Saigon

Thời gian ở giữa cũng rảnh rỗi nếu vợ cả không có việc phải đi! Nói chung là có thể nghỉ từ 9g30 đến. . . 14g! Có người nói mình có lẽ tại rảnh quá nên các bác tài không thích làm vì đã là tài xế thì ai không thích lái xe hơn là ngồi không! Có người cũng khuyên mình nên tìm các bác lái Taxi Hợp tác xã, lựa xe tốt tí, hợp đồng chở mấy đứa nhỏ đi học, khỏi phải lăng tăng chuyện xăng nhớt xe cộ. Nhưng mình cũng không biêt giá cả mà làm sao tìm được nguời tin tưởng!

• Like