Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
[blockquote]Thưa anh chị em gia đình OS sự tình nó như thế này.
Trưa ngày 07/01/2012. Codon tui được gia đình nhà người bạn mời đi dự tiệc ở Caraven.
11h codon tui ra đầu ngõ đối diện với trạm điều hành xe taxi VINASUN ở đầu ngã 3 Tôn Đản và Nguyễn Tất Thành kêu một con 7 chỗ đi sang Caraven.
Gia đình vừa đi vừa ngắm cảnh phố phường, hai bên đường Nguyễn Tất Thành vẫn như cụ.
Khi vào đường Nguyễn Huệ đã thấy không khí mùa xuân đang về qua công tác chuẩn bị trang hoàng đường phố của công ty lâm viên cây xanh và các khách sạn. Codon tui đang mơ màng giữa phố xa đông vui :confused::confused::confused: đã thấy xe quẹo vô hông nhà hát lớn đỗ đánh xịch ngay cửa Caraven. Oh đã đến nơi.
Hết bao nhiêu tiền bác tài.
- Dạ của Anh hết
"Hai trăm tám nhăm ngàn đồng" [:O][:O][:O]. codon tui ở quê ra tỉnh lần đầu ngồi taxi máy lạnh thấy sướng quá, không bụi bặm ồn ào, được ngó phố phường đông vui. Khi nghe thấy bác tài nói codon tui lạnh cả người hết mất toi một ruộng lúa rồi. :oops::oops::oops:
Cũng may trước khi đi bà chị dúi cho 300,000 đồng để đi xe. Thui đành móc ra đưa cả cho bác tài, codon tui tưởng bác ý xin luôn số lẻ ai ngờ bác thối lại cho codon 10,000đ. Bụng nhủ thầm tí mua chai nước vừa cuốc bộ về nhà vừa uống nước.
Chân bước vào Caraven mà đầu óc cứ lung tung bung....
Khi về nhà bà chị hỏi hết bao nhiêu tiền xe. codon tui nói hết 285.000 đồng. Bả nổi tam bành lên ra tận trạm điều hành kiện cáo
, HỌ NÓI GIA ĐÌNH ĐỢI SẼ CÓ PHẢN HỒI TRONG THỜI GIAN NHANH NHẤT.
Codon tui đề nghị anh chị em xa gần khi đi xe của VINASUN hãy cảnh giác cao độ, bảo quản tài sản cá nhân cẩn thận. tRÁNH BỊ MÓC TÚI TRẮNG TRỢN NHƯ CODON TUI. HICHICHIC.....:mad::mad::mad:
[/blockquote]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/6/10
25
0
0
Ho Chi Minh city
Vậy là bác không biết đồng hồ à? Vậy là Vinasun biết bác không đọc đồng hồ "công tơ méc" nên nó yêu cầu bác trả thêm tiền "học đọc" đấy nhé...:D

Hạng C
10/10/09
950
2
18
chắc bác ở quê lên rồi, chứ dân Q4 đâu ai như bác.

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
giá Vinasun cao lắm, cao hơn cả Mailinh, nhất là xe 7 chổ, phân cấp giá xe cũ, xe mới tùm lum. trước đây em vẫn dùng Vinasun nhưng giờ thì hết rồi, giá cao vl

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Em kể chuyện xưa:
Năm 199x, ông chú và mợ/cô/dì của em đi từ xe Miền Đông về ông Tạ. nhưng vì khuya quá, tầm 12:00 đêm, mấy tay ba gác(xích lô máy) 150cm3 ép giá và đe dọa.... Ổng nói, tui bao hết, các mợ cứ ngồi đi. Khi xe về tới ông Tạ, ổng tóm cổ tay 3 gác và hỏi nhỏ, hồi nãy chú muốn bao nhiêu?
Dạ anh cho bi nhiêu em lấy bi nhiêu!

Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Giang Tran nói:
Vậy là bác không biết đồng hồ à? Vậy là Vinasun biết bác không đọc đồng hồ "công tơ méc" nên nó yêu cầu bác trả thêm tiền "học đọc" đấy nhé...:D
codon tui ở biển lâu ngày mới vào đất liền mà.

Status
Không mở trả lời sau này.