Tập Lái
5/12/13
18
34
13
Chào các bác,
Đoạn Bình Chánh đã cho xe máy chạy 2 lane được 1 thời gian. Hôm nay có việc đi bằng xe máy qua đoạn đường này (em đi lane giữa) thì thằng tài xế Innova 62A.04967 bóp kèn hung hăng hổ báo chửi em nói "lane này du lịch mà mày chạy gì". Em cũng nóng quá nên chửi lại. Em viết lên đây thứ nhất là để báo bác nào chưa biết thì xe máy đã được đi 2 lane ở Bình Chánh rồi. Còn thứ 2 là để cảnh báo bác nào thấy thằng Innova này thì nên tránh ra kẻo ăn bực mình vào người. Thứ 3 nữa là em nghĩ thằng này là tài xế thôi nên bác chủ nào thuê thằng này thì nên cân nhắc nhé.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Em cũng cảnh báo bác chủ nếu có chạy làn sát con lươn thì chạy lúc không có ô tô thôi nhé, mà phải chú ý biển báo nữa. Lúc có ô tô thì bác vào làn sát lề chạy kẻo có tài xế không hiểu luật nhìn bác chạy ghét quá tông một phát là xong luôn. Nhất là nếu đã thấy còi xin vượt thì bác nên nhường nhé.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Có những đoạn đường cho phép 2B chạy chung làn với 4B, nhưng nếu không cần thiết hoặc quá gấp thì bác chạy ra làn ngoài làm gì ? Nguy hiểm cho chính mình. Bác chạy làn ngoài cùng tất nhiên khi muốn vượt bác thì 4B phải bóp còi báo hiệu chứ