Khi lựa chọn Fortuner và Santa Fe máy dầu bản full, các bác sẽ chọn?

• Toyota Fortuner 2.8V 4x4 AT - 1,354 tỷ

Bình chọn: 42 27,1%
  • Hyundai Santa Fe 2.2L Premium - 1,245 tỷ

Bình chọn: 113 72,9%

• Total voters
    155
Hạng D
15/11/13
3.828
4.646
113
Nói chung khách hàng luôn có cái quyền tối tượng nhất trong bất kì cuộc giao dịch nào, đó là quyền “ÉO MUA” :D. Nên là ai mua xe hãy cố gắng tận dụng tối đa cái quyền này. Không để cho bố con thằng nào ép phải xuống tiền không hợp lí. Các anh sale lợi dụng rất tốt tâm lí FOMO (fear of missing out), sợ bị bỏ lỡ của khách hàng. Kiểu sợ không có xe trước Tết chại, sợ không có xe để đi trong mấy tháng, sợ không mua được giá tốt hơn nữa ... -> bị lùa thêm tiền. Các bác đi mua xe hãy để ý những chiêu trò đánh tâm lí này của sale.

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Hihi đang muốn nghía em gầm cao, máy thoáng nên zô hóng hớt; đặt cục gạch ngồi xem

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Hihi đang muốn nghía em gầm cao, máy thoáng nên zô hóng hớt; đặt cục gạch ngồi xem
thời buổi giờ bác cứ thấy dòng xe nào mình thích bác cứ lại hãng chạy thử hết ạ, rồi lên trên diễn đàn anh em tư vấn nữa là ok bác yên tâm

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
thời buổi giờ bác cứ thấy dòng xe nào mình thích bác cứ lại hãng chạy thử hết ạ, rồi lên trên diễn đàn anh em tư vấn nữa là ok bác yên tâm
Uh phải ra test drive bác ah, nói chung là vô đây kiếm thêm thông tin, kinh nghiệm các bác đã mua, lái trc đó. Thực ra mỗi ng mỗi ý, chủ yếu nhu cầu mình ntn thôi

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Uh phải ra test drive bác ah, nói chung là vô đây kiếm thêm thông tin, kinh nghiệm các bác đã mua, lái trc đó
nhưng cơ bản bác cứ thích là ok bác giờ công nghệ máy móc hầu như ngang nhau cả, chỉ là chi phí nuôi và bảo dưỡng khác nhau thôi ạ....sẽ chia bác em thì chuyên Hyundai cần thông tin hay cần tư vấn bác alo em tư vấn ạ.....em chỉ là Gara sửa xe ô tô thôi ạ, em tên Thảo 0989757076

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Ai thích chê Fortuner thì thôi cứ chê, chạy đường trường thì con nào chạy chả được :) Nhưng có những đường phải đúng xe mới chạy dc, chưa có bất cứ thằng xe Hàn nào làm được những điều này, chứ còn xe Nhật thì đầy :)
Nhật hay Hàn cái nào hơn người sử dụng xe lâu năm tự biết.
https://youtu.be/jCOovLG-DJs