Khi lựa chọn Fortuner và Santa Fe máy dầu bản full, các bác sẽ chọn?

• Toyota Fortuner 2.8V 4x4 AT - 1,354 tỷ

Bình chọn: 42 27,1%
  • Hyundai Santa Fe 2.2L Premium - 1,245 tỷ

Bình chọn: 113 72,9%

• Total voters
    155
Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Thánh vẫn là thánh ko ai so dc, mà thời giờ san sắt ra đường cũng đầy rồi nên giờ người chọn xe thứ 2 cho gia đình cũng chọn san, trừ các fan cuồng thì cứ chọn thánh bảo hộ cho tính mạng của mình :p:D
Đã lâu, không biết Bác Luixiphe đã quyết xe gì rồi?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/2/10
648
401
63
Về trang bị và hiện đại thì san hơn. Xét về lâu dài và ăn thèm vác nặng thì Phò tủn.
Em chọn Phò tủn cho an toàn. Điểm cộng là dịch vụ của Toy là số 1 trong các hãng bình dân

Hạng C
12/8/16
728
591
93
32
Santafe mới em thấy rộng kh kém gì phò đâu bác thoát cái bóng 5+2 bớt

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
vietnam có 6 tháng nắng, 6 tháng mưa, mà hả cứ mưa là ngập triền miên, thì cứ xe gầm cao mà quất .....

đố Santafe làm đc như zầy

Tập Lái
10/5/18
40
38
18
38
Khi đánh giá một chiếc xe người hiểu biết sẽ đánh giá bản thân chiếc xe đó, so sánh thông số động cơ, hộp số, trang thiết bị an toàn, khung gầm, thiết kế ...., còn loại chỉ biết hỏi hàn hay nhật rồi xuống tiền là bọn dốt !.

Ko phải xe Nhật là bền hả bác? Nhập khẩu nữa chứ. Vừa Nhật lại vừa nhập nếu so với Hàn lắp ráp thì thế nào nhỉ??? Nhiều lúc đi vào chi tiết quá mà lại quên mất những cái căn bản quan trọng nhất đấy bác ạ. Xe Hàn lại lắp ráp trong nước mà giá 1t3 có hợp lý chưa???

Nếu Toy trang bị + động cơ mà ngang với xe Hàn lắp ráp thì còn so thế quái nào được nữa bác. Riêng cái vụ Dốt hay Giỏi em ko biết chứ có tiền mua xe Hơi là ngon rồi bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Ko phải xe Nhật là bền hả bác? Nhập khẩu nữa chứ. Vừa Nhật lại vừa nhập nếu so với Hàn lắp ráp thì thế nào nhỉ??? Nhiều lúc đi vào chi tiết quá mà lại quên mất những cái căn bản quan trọng nhất đấy bác ạ. Xe Hàn lại lắp ráp trong nước mà giá 1t3 có hợp lý chưa???

Nếu Toy trang bị + động cơ mà ngang với xe Hàn lắp ráp thì còn so thế quái nào được nữa bác. Riêng cái vụ Dốt hay Giỏi em ko biết chứ có tiền mua xe Hơi là ngon rồi bác.
Nhận thức của chú chỉ chừng ấy thôi, có nói thêm cũng bằng thừa, thôi, khi nào có đủ tiền chú cứ ra mua đại một con Toy, thế là xong, khỏi lăn tăn làm gì ?!!!!:eek::D

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/5/18
40
38
18
38
Nhận thức của chú chỉ chừng ấy thôi, có nói thêm cũng bằng thừa, thôi, khi nào có tiền chú cứ ra mua đại một con Toy, thế là xong, khỏi lăn tăn làm gì ?!!!!:eek:

Ơ sao lại chỉ trích cá nhân nhỉ??? Nhận thức bác có khi lại thấp hơn thế nữa ấy chứ, xe Hàn lắp ráp giá thế cao ko phải à??? Chán nhất thể loại tranh luận chuyển qua chỉ trích cá nhân, năng lực ko có thì đừng mở mồm ra là chê người khác Dốt, riêng về xe nhiều người giỏi bằng vạn họ còn chưa nói người khác dốt.

Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Em cá là chém thế chứ cầm tiền lại quẹo lựa vào Toy cả thôi, mà suy nghĩ cho tận cùng thằng Toy hay thật, em chả thấy con nào của nó ế cả, đi ra đường đâu đâu cũng thấy Toy, ai chê chém gì thì cuối cùng cũng vẫn mua nó, thế mới tài, có hãng nào làm được như Toy ở VN????

SF đẹp, tiện ích option miên man, nhưng vẫn mang cái mác Hàn và lắp ráp thì so thế quái nào được với Toy. Lắp ráp mà giá như vậy theo em là cao đấy, quá nhiều lý do để chọn For, CRV, trừ khi giá rẻ hơn hẳn thì mới so được, tầm giá này SF chỉ giúp cho sales Honda Toy thôi.
Ai noi toy k e land cruiser bac thay ban duoc bao nhieu con them chiec xe alpha nua co ai mua nhieu k

Tập Lái
10/5/18
40
38
18
38
Ai noi toy k e land cruiser bac thay ban duoc bao nhieu con them chiec xe alpha nua co ai mua nhieu k

Chà nó có dòng bị ế mà vẫn nhiều như vậy là càng nguy hiểm đấy bác, LC em vẫn thấy chạy ngoài đường chỉ là ko nhiều như mấy xe kia thôi.

Hạng D
14/8/16
1.858
2.239
113
39
Dạo này trên os không đọc được một câu nói nào tử tế, toàn dân sale có học thức không mà sao thấy chửi lắm thế, nói bậy.
Có tiền nua xe oto là ngon rồi. Người thích ăn bún bò, người thích ăn hủ tiếu (hủ tiếu cũng có người thích ăn khô, ăn nước) mà.
Giá trị cốt lõi của chiếc xe là vận hành êm ái, tiện nghi, ngồi trong xe thoải mái, không ù tai, không say xe, khung gầm chắc chắn, hệ thống an toàn nhất là thắng phải tốt. Xe bình dân đi tầm 70km/giờ tai nạn thì chỉ có die! 50 túi khí cũng die! Crash test chạy có 60km/giờ mà xe bào cũng banh hết.
Mấy xe này không cùng phân khúc khách hàng so làm gì.
Thằng thích xe mỹ thì xe nhật có giảm 200 triệu nó cũng không mua.
Thằng thích xe nhật xe mỹ có giảm thêm 100tr nó cũng ko mua. Forcus ế chổng vó dù giá bán chỉ có 710tr.
Như tớ thì santafe có bán 900 triệu cho bản cao cấp nhất tớ cũng không mua. Nhưng có bác sẵn sàng bỏ thêm 100tr lấy xe đi chơi tết. Vậy mới gọi là thị hiếu.
Hãng nào làm xe đúng thị hiếu thị trường thì hãng đó thành công.
Nissan có x-trail cũng không đến nỗi tệ so với xc5, tucson, crv, nhưng ngày nào còn cái vô lăng quần sịp là ngày đó còn ế, vì ở vn không thích cái vô lăng đó đơn giản vậy thôi.
Mấy pác bới chửi nhau đi.