Khi lựa chọn Fortuner và Santa Fe máy dầu bản full, các bác sẽ chọn?

• Toyota Fortuner 2.8V 4x4 AT - 1,354 tỷ

Bình chọn: 42 27,1%
  • Hyundai Santa Fe 2.2L Premium - 1,245 tỷ

Bình chọn: 113 72,9%

• Total voters
    155
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Một ông tư duy bên Mẽo, một ông tư duy trên bản, ngồi cãi nhau chắc tới mai.
Nếu lấy thị trường US làm chuẩn, thì giá con cao nhất của Camry và Santafe bằng nhau ( tại Us hai con đợi 2019 bảng cao cấp nhất tầm 34k trump, Tại Vn con Camry cao hơn tầm 50tr).
Vậy thì yếu tố nhập và lắp ráp có ảnh hưởng gì ở đây.
Giờ cầm 35k Trump qua Us mua được Santa, thế có mua được For không.
Vậy nên trước khi mua xe, hãy tìm hiểu kỹ, hãy chửi nhiều nhất có thể để giá xe nó tiệm cận với thế giới nhất.
Giờ mua bản santa, ít nhất còn mua được chiếc xe toàn cầu.
Còn For, xe chỉ dành cho Toy vặt lông gà ở các nước đang phát triển.
Lại quá tồ lô!

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Hix e nghe 1 số bác chê fortuner quá nên lại sign in comment tí. Xe toyota fortuner e thấy là 1 chiếc xe bền bỉ ko phải vô lý mà ơ VN mình ưa chuộng , ở thái lan họ cũng rất chuộng xe này , xe fortuner 2.8 e thấy cũng đc trang bị option tương đối tốt ( ko bằng xe hàn ) hệ thống an toàn cũng đc NCAP 5 sao 1 số điểm hơn đời trước như 7 túi khí cân bằng điện tử ... e từng ngồi 2 xe đi từ bắc tân uyên lên sài gòn thì e thấy ngôi fortuner êm hơn , cách âm tốt hơn => thik ngồi fortuner hơn . E nghĩ ai hay đi ở thành phố thi santa fe hợp lý hơn , ai hay đi đồi núi như tây nguyên hay vùng núi phía bắc thì fortuner thôi

Hạng F
7/8/17
7.428
10.097
113
2 xe dành cho 2 nhóm đối tượng khách hàng khác nhau.

Ai đó đã thích Santafe thì loại ngay Fortuner.
và ngược lại, Ai đó đã thích Fortuner thì chỉ cân đo với Everest.
Có dc cái gì mà cân đo với everest bác :D

Tập Lái
22/11/17
37
44
18
37
Hix e nghe 1 số bác chê fortuner quá nên lại sign in comment tí. Xe toyota fortuner e thấy là 1 chiếc xe bền bỉ ko phải vô lý mà ơ VN mình ưa chuộng , ở thái lan họ cũng rất chuộng xe này , xe fortuner 2.8 e thấy cũng đc trang bị option tương đối tốt ( ko bằng xe hàn ) hệ thống an toàn cũng đc NCAP 5 sao 1 số điểm hơn đời trước như 7 túi khí cân bằng điện tử ... e từng ngồi 2 xe đi từ bắc tân uyên lên sài gòn thì e thấy ngôi fortuner êm hơn , cách âm tốt hơn => thik ngồi fortuner hơn . E nghĩ ai hay đi ở thành phố thi santa fe hợp lý hơn , ai hay đi đồi núi như tây nguyên hay vùng núi phía bắc thì fortuner thôi

Bác này nói chính xác ý em, ko hiểu các bác chê Fortuner ở điểm gì khi mà đời mới từ 2017 chạy rất ngon, cách âm tốt, chắc chắn, rộng rãi hơn hẳn San. Ngay cả cái danh thánh lật đã ko còn vì đã có cân bằng điện tử, các option khác cũng rất tương đối, khách hàng nếu không quá coi trọng option thì gia đình hoàn toàn có thể lựa chọn Fortuner.

Tóm cái váy lại, với giá San 2019 này theo em đánh giá là cao, chỉ cần so sánh với CRV là đã thấy cao chứ chưa nói so với Fortuner hay Ex, đặc biệt tầm tiền 1t3 này có cả con PSAN. Tầm tiền mua San này mua PSAN theo em là chuẩn nhất, vừa rộng rãi, êm ái option cũng rất OK. Xe Nhật dù sao nó vẫn ở cửa trên xe Hàn trong tâm trí người VN.

Tập Lái
22/11/17
37
44
18
37
A đăng clip chỉ có khúc sau, khúc đầu đâu đưa lên đây. A đọc luật An Ninh Thông Tin trên mạng chưa? muốn xộ khám hay sao mà đăng bài kiểu này.
Khuyên a nên bỏ xuống đi.

Tui có đăng đâu, tui chỉ xem thôi mà, người ta đăng clip cũng ko đc xem và chia sẻ à???

Báo mạng, facebook nó đăng đầy kia kìa, đi mà kêu gỡ xuống hết đi.

Chỉnh sửa cuối:
7/9/16
1.017
2.597
113
33
Fortuner suv nên ghế cuối khá chật, còn santafe thì ngồi thoải mái! Không cần bồng bềnh phiêu lãng thì chọn santafe là phù hợp - Đẹp và tiện dụng!
Còn fortuner thì chỉ dành cho người thích bền, còn lại chạy chán cm, chỉ dc cái mã chạy dịch vụ nên ai cũng mua! E nói thật, các bác cứ chửi, còn chạy fotuner rồi mà vẫn bảo đầm chắc này nọ thì thôi e xin lạy