Tư Vấn Đầu Tư Tầm 2-2.5 tỷ mua đất Nhà Bè

Tập Lái
9/3/20
3
11
3
34
Chào mn, e mới được biết đến OS này, rất hay nên lên đây nhờ mn chia sẻ kinh nghiệm mua đất ah! Vợ chồng e đang ở chung cư ngay Nhà Bè, đang có dư ít tính mua 1 nền đất Nhà Bè để dành đó sau này cất nhà. Ráng lắm tầm 2.5 tỷ thôi. Dự kiến 4-5 năm nữa mới xây nhà ở, e thích xây tự do nho nhỏ thôi,ko thích xây theo chuẩn. Em có coi trên mạng sơ thì thấy giá tầm 28-30tr/m2 ở Nhơn Đức, hoặc có dự án gì của a Sơn gì đó chưa ra sổ, đóng trước 50%, ra sổ mới đóng hết, thấy cũng hay mà không biết có ra sổ được ko. Theo các anh tầm tiền và nhu cầu như vậy thì hiện tại nên mua dự án nào sau 5 năm thì ở ok nhất ah? Càng gần quận 7 nhất có thể nữa! Em xin cám ơn!

• Like
Reactions: Se7ensea
Hạng C
16/4/13
539
391
63
Chung xuồng, đang thấy chấm Cotec Phú Xuân mà thấy rao loạn giá quá k biết trên này có ace nào nắm không. Còn tránh mấy dự án của anh Sơn ra đóng 50% vô đó rồi meo mỏ đợi, thà mua đất xây theo mẫu cho rồi

• Like
Reactions: Giabinh
Tập Lái
9/3/20
3
11
3
34
Chung xuồng, đang thấy chấm Cotec Phú Xuân mà thấy rao loạn giá quá k biết trên này có ace nào nắm không. Còn tránh mấy dự án của anh Sơn ra đóng 50% vô đó rồi meo mỏ đợi, thà mua đất xây theo mẫu cho rồi
Thanks bạn, hóng tiếp

Hạng B2
29/1/19
162
87
28
42
Em chính chủ có lô nhà phố KDC Nhơn Đức Vạn Phát Hưng bán 22tr/m + móng cọc 299tr được không Bác.

• Like
Reactions: ku_teo
Hạng C
16/4/13
539
391
63
Em chính chủ có lô nhà phố KDC Nhơn Đức Vạn Phát Hưng bán 22tr/m + móng cọc 299tr được không Bác.
Chỗ đó bắt xây ép xây theo mẫu , bên Cotec phú xuân xây theo yêu cầu số tầng chứ không bắt xây theo mẫu và tự do chỉ định thầu

Hạng B2
29/1/19
162
87
28
42
Chỗ đó bắt xây ép xây theo mẫu , bên Cotec phú xuân xây theo yêu cầu số tầng chứ không bắt xây theo mẫu và tự do chỉ định thầu
Đề nghị VPH phối hợp điều chỉnh bên trong được, như điều chỉnh lại cầu thang, WC, ban công...Mình có hỏi CĐT trả lời OK nhưng phải lên khai báo thay đổi. Như mấy căn đang ở thì mặt trước khác nhau đó Bác. Còn lại bắc buộc 3 tầng và sân thượng.

Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Chào mn, e mới được biết đến OS này, rất hay nên lên đây nhờ mn chia sẻ kinh nghiệm mua đất ah! Vợ chồng e đang ở chung cư ngay Nhà Bè, đang có dư ít tính mua 1 nền đất Nhà Bè để dành đó sau này cất nhà. Ráng lắm tầm 2.5 tỷ thôi. Dự kiến 4-5 năm nữa mới xây nhà ở, e thích xây tự do nho nhỏ thôi,ko thích xây theo chuẩn. Em có coi trên mạng sơ thì thấy giá tầm 28-30tr/m2 ở Nhơn Đức, hoặc có dự án gì của a Sơn gì đó chưa ra sổ, đóng trước 50%, ra sổ mới đóng hết, thấy cũng hay mà không biết có ra sổ được ko. Theo các anh tầm tiền và nhu cầu như vậy thì hiện tại nên mua dự án nào sau 5 năm thì ở ok nhất ah? Càng gần quận 7 nhất có thể nữa! Em xin cám ơn!
Bác tham khảo Star Village đáp ứng đủ yêu cầu của bác.

• Like
Reactions: Giabinh
Tập Lái
9/3/20
3
11
3
34
Há há, bưm vá trá hình. Mí anh dạo một vòng là nhận ra mấy mợ nữa đang muốn thoát hàng khu NB nên vô đây bơm...
Tôi mong có miếng đất cắm dùi nên lên đây hỏi thêm ý kiến thôi chứ tôi làm gì giàu có mua đất đầu cơ như bác đâu mà kêu bơm với vá! Bác có hàng giá rẽ muốn thoát thì báo tôi, tôi đang cần mua!

Hạng B2
13/5/11
191
286
63
Em có lô 100m2 khu quy hoạch 28ha giá 2ty7 rất gần Q7 chỉ 10ph là tới Phú Mỹ Hưng, gần hơn Cotec Phú Xuân nhiều. Xây 3 tấm tự do k theo mẫu. Sắp tới có thể k cần ép 3 tấm mà cho tự do luôn. Rất gần quận 7 bác ạ, mua thì có thể ăn theo khu Metrocity đang làm, giai đoạn 2 tiếp giáp khu này luôn. Giá này là em bán để mua mì tôm ăn chạy dịch đó nếu bình thường là 28tr. Số em O98 997 O5O8

Chỉnh sửa cuối: