Tập Lái
7/8/17
1
2
1
48
Em đang muốn mua 1 xe để tiện công việc hàng ngày và có cái che nắng mưa cho vợ con, đang phân vân giữa 2 em này, các bác cho em lời khuyên ạ!!!
em xin cảm ơn

Hạng B2
11/7/17
189
462
63
Em là em kết con isuzu 8 chỗ máy dầu, ngồi cao ráo, xe cũ nên khi ngồi trên xe lái nghe cũng vui tai, không cần đầu CD hay DVD gì cả - nghe tiếng máy dầu nó kêu & tiếng ồn vọng vào cũng đỡ buồn ngủ ! Xe dầu thì kinh tế ! Khi máy kêu to thì cũng kinh khủng tiền !
(Em đã hưởng thụ cái xe này rồi Bác ạ, máy dầu kêu to, độ ồn nhiều. Xe em cũ nên máy lạnh không ổn cho ghế ngồi sau )

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Em đang muốn mua 1 xe để tiện công việc hàng ngày và có cái che nắng mưa cho vợ con, đang phân vân giữa 2 em này, các bác cho em lời khuyên ạ!!!
em xin cảm ơn
Em nghĩ bác ngâm cứu thêm con zace đi. Em thấy Isuzu máy dầu rao cũng xêm xêm cỡ zace nhưng zace đi sướng hơn nhiều. Còn Premacy thì bé quá, hai ghế sau người lớn ko ngồi được. Chắc bác nhắm mấy e 7,8 chỗ pk? Zace 8 chỗ á.

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Ở TP thì làm con Mazda Premacy êm, đi nhẹ nhàng cho sướng bác ơi, ''nhà đông con'', không ngại ồn, đi nhiều thì làm con Isuzu Hilander đi cho lành. Nhà em tỉnh lẻ trước có 1 con Hilander, ngồi băng sau cùng nói chuyện phải kê gần tai nhau, ồn như trực thăng vậy :p

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
em xin cảm ơn
E thấy 300 bác lấy Premacy MT hay AT gì cũng Ok (có điều đời thấp), còn với tầm này mà lấy ISuzu thì k đủ đâu mà nếu đủ lấy về thì cũng k ổn. e nói thật á.
Nếu tầm 300 bác có thể bù thêm vài chục nữa thôi (e ước khoảng 60 cho cả chi phí ktra, thay các chi tiết cần thay theo địnhkỳ- nếu chủ trước chưa thay) là rước Captiva 2.4 MT rồi, xăng thì khoảng 10l/100Km, nội thất vip hơn cả Innova (có điều Cap cũng như Premacy là xe 5+2 còn Innova là hình thức xe 7 chỗ đúng nghĩa). Với tầm giá 360-370 bác cũng có thể tìm Mitsubishi Zinger 2.4 MT cũng tầm 10l xăng, rộng rãi như In
còn bác muốn dư ra vài chục thì kiếm Mitsubishi Jolie đời 2007 giá tầm 250tr xe ngon

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
E thấy 300 bác lấy Premacy MT hay AT gì cũng Ok (có điều đời thấp), còn với tầm này mà lấy ISuzu thì k đủ đâu mà nếu đủ lấy về thì cũng k ổn. e nói thật á.
Nếu tầm 300 bác có thể bù thêm vài chục nữa thôi (e ước khoảng 60 cho cả chi phí ktra, thay các chi tiết cần thay theo địnhkỳ- nếu chủ trước chưa thay) là rước Captiva 2.4 MT rồi, xăng thì khoảng 10l/100Km, nội thất vip hơn cả Innova (có điều Cap cũng như Premacy là xe 5+2 còn Innova là hình thức xe 7 chỗ đúng nghĩa). Với tầm giá 360-370 bác cũng có thể tìm Mitsubishi Zinger 2.4 MT cũng tầm 10l xăng, rộng rãi như In
còn bác muốn dư ra vài chục thì kiếm Mitsubishi Jolie đời 2007 giá tầm 250tr xe ngon

Premacy có MT hả bác? Hihi.

Theo em thì Premacy là lành, êm ái, bốc hơn em kia.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Premacy có MT hả bác? Hihi.

Theo em thì Premacy là lành, êm ái, bốc hơn em kia.
E đoán bác đag xài hãng khác chứ k đi xe hãng Mazda. Mazda premacy có hộp số MT nhé bác. Đây, lý luận gắn vói thực tiễn
Mazda Premacy MT
Xe nào mà k có ưu, khuyết ha bác. Riêg e đã từg nghien cứu Premacy thì thấy nó có nhược điểm là quá nhỏ, thấp hay nói khác đi là gầm quá thấp, máy cực êm cũg k bù điểm nổi. Tầm 350tr thì bác @quachthienphu có thể lấy Kia Carrens đời tầm 2010 AT luôn hổng chừng nhưg xe này đi full tải chỉ đi gần thôi đi chơi xa dài ngày mang hành lý nhiều thì k biết để vào đâu.
Còn độ êm mà bác so Premacy với Isuzu thì khập khiễng quá trời

• Like
Reactions: BugattiVeyron
Trùm Cô
27/11/07
854
46.439
93
Em đang đi Premacy nên vote premacy. Sắp tới em sẽ đổi xe do con em giờ cao 1m7, không chịu ngồi hàng 3 nữa mà vợ cả em cũng không chịu (dù ngồi ok).