Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
300tr mua chiếc KIA K165 chạy nhận chở hàng, chuyển nhà.
Kiếm bộn hơn chạy grab nhiều, lại còn ko phải lo nghĩ vay mượn

Hạng B2
19/8/15
110
72
28
35
Kiếm con hạng B cũ mà lành như Vios - City - Accent đời 2014 hoặc 2015 chứ đừng mua hạng A nhé Bác! Em có biết vài người cũng mua hạng A chạy xe công nghệ nhưng vì do xe nhỏ nên ng ta đặt xe xong lại chê xe nhỏ ngồi chật nên huỷ chuyến hoài. Tính già hoá non chỗ đó Bác ợ! Bỏ ra cùng số tiền đặt xe đa phần vẫn thích đi B cho rộng rãi thoải mái. Bác nên cân nhắc vấn đề này, nó quan trọng lắm đấy Bác!

Nếu mua xe cũ em khuyên Bác bỏ ít thời gian lên facebook mò mẫm mấy hội City - Vios - Accent vì ở đó hay có ng đổi xe lên đời cũng khá nhiều mà toàn là xe Anh Em trong hội biết tiểu sử.

Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
Kiếm con hạng B cũ mà lành như Vios - City - Accent đời 2014 hoặc 2015 chứ đừng mua hạng A nhé Bác! Em có biết vài người cũng mua hạng A chạy xe công nghệ nhưng vì do xe nhỏ nên ng ta đặt xe xong lại chê xe nhỏ ngồi chật nên huỷ chuyến hoài. Tính già hoá non chỗ đó Bác ợ! Bỏ ra cùng số tiền đặt xe đa phần vẫn thích đi B cho rộng rãi thoải mái. Bác nên cân nhắc vấn đề này, nó quan trọng lắm đấy Bác!

Nếu mua xe cũ em khuyên Bác bỏ ít thời gian lên facebook mò mẫm mấy hội City - Vios - Accent vì ở đó hay có ng đổi xe lên đời cũng khá nhiều mà toàn là xe Anh Em trong hội biết tiểu sử.

e thấy hợp lý nhất , vì thực sự , phân khúc A, nó nhỏ , nhìn tù lám . mua xe cũ phân khúc B , sau này có bán cũng lỗ it .mà nó vừa tầm tiền của chủ thớt .

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Accent hoặc i10 sedan
e trót dại mua góp mazda3 giờ đang vò đầu bứt tóc đây
Lấy Mazda 3 đi chạy dịch vụ? Bác góp lãi NH chắc chết. Mua mấy con giá rẻ mà chạy cho mau thu hồi vốn

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
View attachment 1901054Tình hình là em vừa bị cho thôi việc nên chắc là chuẩn bị ra làm tài xế công nghệ các bác ạ.:( Hiện tại thì gom góp mượn mọc của anh chị em trong nhà đc 300tr và tính sẽ vay thêm bank 150tr nữa. Bằng thì em có rồi nhưng không có xe hơi nên cũng ít khi đc lái xe lắm,... Các bác tư vấn giúp em xem bây giờ với tầm tiền đó em nên mua xe gì, em tính mua xe hạng A cho kinh tế và hiệu quả. Theo các bác thì nên mua xe mới hay xe cũ?[pagebreak][/pagebreak]
Bác bị cho thôi việc thì xin việc khác, chạy taxi CN thật sự ko dành cho người kiếm tiền còn trẻ như bác, nó chỉ dành cho người về hưu muốn chạy cho vui có nhiêu thì biết bấy nhiêu. Bác còn trẻ nên tìm việc tốt hơn.
Chúc bác thành công./.

Hạng B1
13/8/16
75
50
18
34
theo em trước khi mua xe, bác nên thuê xe ngoài để trải nghiệm, dòng A ngày chắc chừng 500-600k, xăng mình chịu
thứ 1 chạy để trải nghiệm xem nghề này có phù hợp với bản thân không
thứ 2 vì còn non tay lái nên "vừa chạy vừa dợt" cho cứng
trong vòng 1 tháng thấy cái thứ 1 và cái thứ 2 ổn rồi hãy tính đến chuyện mua xe!
300-400tr 1 là mua xe mới morning, i10, attrage bản số sàn dòng A, 2 là mua xe đã qua sử dụng thì vios, accent

Tập Lái
9/1/19
5
8
3
41
View attachment 1901054Tình hình là em vừa bị cho thôi việc nên chắc là chuẩn bị ra làm tài xế công nghệ các bác ạ.:( Hiện tại thì gom góp mượn mọc của anh chị em trong nhà đc 300tr và tính sẽ vay thêm bank 150tr nữa. Bằng thì em có rồi nhưng không có xe hơi nên cũng ít khi đc lái xe lắm,... Các bác tư vấn giúp em xem bây giờ với tầm tiền đó em nên mua xe gì, em tính mua xe hạng A cho kinh tế và hiệu quả. Theo các bác thì nên mua xe mới hay xe cũ?[pagebreak][/pagebreak]
Thành thật khuyên bác bỏ ý định vay ngân hàng chạy xe công nghệ ngay và luôn. Chua lắm bác à! Giá cước rẻ mạt, chiết khấu thì quá cao, xe thì quá đông không có đường mà chạy, cọ quẹt xích míc, xăng thì tăng giá, chưa kể xui bị xx nó hốt => tài xế ăn cám => tress + sức khỏe hao mòn trầm trọng nếu bác cày cực lực. Chia sẻ của một người trong cuộc.
Nếu tính kinh tế chạy 2 bánh tuy hơi nắng một chút nhưng có ăn hơn nhiều.