Tập Lái
17/10/16
18
18
3
36
Mình ko có nhìu kinh nghiệm nhưng cũng xin đóng góp ý kiến:
1. Đầu tiên bạn đã xác định được hướng đi cho mình ngoài mua xe chạy dịch vụ thì còn làm gì với nghề ko?
2. Nếu nhất quyết theo đuổi hướng xe CN thì bạn nên mua xe sao cho chi phí trả bank là thấp nhất: 300tr --> lăn bánh Morning EXMT/Celerio/Wigo MT/Spark thì khoảng 330tr, ngoài ra chi phí cho việc đăng ký để đi làm hết cả chục củ nữa. Như vậy là tròm trèm 350tr. Vậy bạn chỉ cần vay bank thêm 50tr
3. Tại sao lại như vậy: vì bạn sẽ có 1 lối thoát nếu muốn dừng chạy xe CN vì thực tế sau tháng đầu tiên thì ko có dễ ăn đâu nhé bạn
Wigo Mt lăn bánh hỏi bên toyota (HCM) là 408 tr tặng phụ kiện 20tr. có thể ngoài HN đc giảm giá vì ngoài đó ko ai đi . còn SG thì đợi gần 1 tháng mới có xe.

Hạng C
1/4/07
803
679
108
em cũng như bác. vừa đâm đơn ngỉ việc vì bị ép quá. tuy nhiên e cũng còn việc mua bán ngoài tháng dư tầm 10tr. lúc ko đi giao hàng thì rảnh nên cũng đang nghỉ tới việc mua xe. do thỉnh thoảng giao 4,5 thùng hàng bằng xe máy hơi cực và nguy hiểm ( cồng kền quá ) nên cũng có ý định này. kẹt cái nếu mua xe là phải gửi bãi. các bác tư vấn dùm vì vốn ít lỡ đi sai nước cờ hối hận cả đời

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Thành thật khuyên bác bỏ ý định vay ngân hàng chạy xe công nghệ ngay và luôn. Chua lắm bác à! Giá cước rẻ mạt, chiết khấu thì quá cao, xe thì quá đông không có đường mà chạy, cọ quẹt xích míc, xăng thì tăng giá, chưa kể xui bị xx nó hốt => tài xế ăn cám => tress + sức khỏe hao mòn trầm trọng nếu bác cày cực lực. Chia sẻ của một người trong cuộc.
Nếu tính kinh tế chạy 2 bánh tuy hơi nắng một chút nhưng có ăn hơn nhiều.
Mình nghĩ làm việc gì cũng phải đầu tư, đầu tư về kiến thức nghề nghiệp, đầu tư về phương pháp làm việc sao cho hiệu quả nhất, đầu tư về phương tiện làm việc...
Trên đây bác chủ chỉ nhờ tư vấn về phương tiện làm việc, còn về cách chạy sao cho thu nhập nhiều nhất thì có lẽ lên Gr Uber/Grab sẽ có nhiều bài học hay. :p

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
em cũng như bác. vừa đâm đơn ngỉ việc vì bị ép quá. tuy nhiên e cũng còn việc mua bán ngoài tháng dư tầm 10tr. lúc ko đi giao hàng thì rảnh nên cũng đang nghỉ tới việc mua xe. do thỉnh thoảng giao 4,5 thùng hàng bằng xe máy hơi cực và nguy hiểm ( cồng kền quá ) nên cũng có ý định này. kẹt cái nếu mua xe là phải gửi bãi. các bác tư vấn dùm vì vốn ít lỡ đi sai nước cờ hối hận cả đời
Bác coi trên đó nhiều comment phân tích nên mua loại xe nào và ưu nhược của từng loại đó bác

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Wigo Mt lăn bánh hỏi bên toyota (HCM) là 408 tr tặng phụ kiện 20tr. có thể ngoài HN đc giảm giá vì ngoài đó ko ai đi . còn SG thì đợi gần 1 tháng mới có xe.
Con này ngoại thất nhìn Ok nếu có gắn body lip, còn ko gắn nhìn xấu thật :D:D:D

Hạng C
1/4/07
803
679
108
Bác coi trên đó nhiều comment phân tích nên mua loại xe nào và ưu nhược của từng loại đó bác
xe thì e rành rùi bác. đã lái đủ loại ( đi thuê ). qtrong là ko bit có nên ko

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
- Bác đừng nghe thánh nhiều quá
- Bác chú tâm mua xe vừa tầm, về độ bền trâu bò thì toy là vô đối.....
wigo băng xâu rất rộng nhé
- Chạy vài năm đi rồi cảm nhận toyota
- Ai khen i10 thì xem nhép

Attachments