Em nên mua xe nào?

• Mitsubishi Xpander (Mới)

Bình chọn: 48 50,5%
  • Kia Sorento (Cũ)

Bình chọn: 47 49,5%

• Total voters
    95
Hạng B1
15/3/19
50
36
18
30
Tầm 700 triệu đồng, mua Mitsubishi Xpander mới hay Kia Sorento cũ?
Chào các bác, hiện tại tài chính em đang có khoảng từ 300 - 400 triệu đồng và em có vay thêm khoảng 700 triệu đồng. Em đang phân vân chọn mua xe 7 chỗ giữa Mitsubishi Xpander và Kia Sorento cũ với nhu cầu mua xe cho gia đình, chủ yếu là đi trong thành phố. Mong các bác giúp em tư vấn con xe phù hợp [pagebreak][/pagebreak]
Mọi người tư vấn giúp em là nên mua Mitsubishi Xpander mới giá ra biển cũng tầm 700tr hay mua Kia Sorento cũ (em thấy đời 14 -16 cũng tầm 6-700tr). Cũng cố mua cái xe che nắng che mưa cho vợ con, không cần quá sang trọng nên em mong muốn xe nào đi tiết kiệm nhiên liệu với chi phí bảo trì sửa chữa thấp xíu, mọi người từ vấn giúp em.​
P/S: Em không thích Toyota Innova đâu ạ, nên mọi người đừng khuyên em cố 1 tí lấy Innova nhé. Em cám ơn​

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Con sò trong hình không có giá đó đâu. Sò cũ vẫn đẹp và giá tốt. Tất nhiên sò nhỉn hơn Xpan 1 bậc. Ý kiến cá nhân và em ko có bán xe cũng ko cò kếu gì đâu.

Attachments

Hạng B1
15/3/19
50
36
18
30
Con sò trong hình không có giá đó đâu. Sò cũ vẫn đẹp và giá tốt. Tất nhiên sò nhỉn hơn Xpan 1 bậc. Ý kiến cá nhân và em ko có bán xe cũng ko cò kếu gì đâu. View attachment 1877598
Hình em lấy tham khảo thôi bác :))
Sò thì đời cỡ 2014-2016 có thể có giá 6-700tr, e cũng có xem sơ qua rồi. Mà đang phân vân giữa 2 con, giữa mới và cũ nên cần quyết định trước khi tìm xe :))

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Hình em lấy tham khảo thôi bác :))
Sò thì đời cỡ 2014-2016 có thể có giá 6-700tr, e cũng có xem sơ qua rồi. Mà đang phân vân giữa 2 con, giữa mới và cũ nên cần quyết định trước khi tìm xe :))
Dù xpan là xe mới nhưng xét trên tiêu chí che mưa nắng và trên hết là an toàn nửa bác ơi,xpan em sợ là ko sánh với Sò 2,3 tuổi về khoản này. Thiệt chứ nếu ít tiền hơn có khi dễ lựa xe hơn. Nhưng khoản giá 700 đổ xuống xe ngon nhiều và rất đau đầu khi lựa chọn. Bác dân SG giiống em nên mục tiêu ban đầu thường là 7 chổ he :) Nếu cân nhắc thêm 5 chổ CUV chắc bác còn đau đầu gấp bội :)

Hạng B1
15/3/19
50
36
18
30
Dù xpan là xe mới nhưng xét trên tiêu chí che mưa nắng và trên hết là an toàn nửa bác ơi,xpan em sợ là ko sánh với Sò 2,3 tuổi về khoản này. Thiệt chứ nếu ít tiền hơn có khi dễ lựa xe hơn. Nhưng khoản giá 700 đổ xuống xe ngon nhiều và rất đau đầu khi lựa chọn. Bác dân SG giiống em nên mục tiêu ban đầu thường là 7 chổ he :) Nếu cân nhắc thêm 5 chổ CUV chắc bác còn đau đầu gấp bội :)
Đúng rồi bác, cỡ 700 thật ra nhiều sự lựa chọn quá nên đâu đầu, vậy nên e mới loại sedan, 5 chỗ từ đầu cho dễ hơn đó bác. chỉ 7 chỗ thôi mà còn chưa biết đâu mà lần nữa :))
Thêm lần đầu mua xe nữa nên càng rối hơn :))

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Đúng rồi bác, cỡ 700 thật ra nhiều sự lựa chọn quá nên đâu đầu, vậy nên e mới loại sedan, 5 chỗ từ đầu cho dễ hơn đó bác. chỉ 7 chỗ thôi mà còn chưa biết đâu mà lần nữa :))
Thêm lần đầu mua xe nữa nên càng rối hơn :))
Em quên là bác mua xe lần đầu... :)
Thôi thì chốt lại là đập thùng con Xpan cho dể trước đã. Hiện tại em nó đẹp, model nhất trong phân khúc rồi. Cứ chạy, góp bank xong lúc đó tính tiếp. Có kinh nghiệm chạy, nhận định cảm giác lái, option trên xe, cái nào xe mình cần mà chưa có hay cái nào có mà ko cần... rồi thì đổi xe khác cũng không muộn màn gì. Dù gì xe mới chạy cũng an tâm trong thời gian góp bank, chả phải làm gì nhiều đâu. Em thì chưa đủ điều kiện như bác tại thời điểm này. Chắc cũng cuối năm hay đầu năm sau cũng sẽ chọn cho mình 1 con xe nho nhỏ :) Chúc bác vui cùng gia đình với sự lựa chọn của mình nha!

Hạng B1
15/3/19
50
36
18
30
Em quên là bác mua xe lần đầu... :)
Thôi thì chốt lại là đập thùng con Xpan cho dể trước đã. Hiện tại em nó đẹp, model nhất trong phân khúc rồi. Cứ chạy, góp bank xong lúc đó tính tiếp. Có kinh nghiệm chạy, nhận định cảm giác lái, option trên xe, cái nào xe mình cần mà chưa có hay cái nào có mà ko cần... rồi thì đổi xe khác cũng không muộn màn gì. Dù gì xe mới chạy cũng an tâm trong thời gian góp bank, chả phải làm gì nhiều đâu. Em thì chưa đủ điều kiện như bác tại thời điểm này. Chắc cũng cuối năm hay đầu năm sau cũng sẽ chọn cho mình 1 con xe nho nhỏ :) Chúc bác vui cùng gia đình với sự lựa chọn của mình nha!
Ok, cảm ơn bác nhiều nha :D

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.949
93
Nếu tìm được Sò còn ngon giá hợp lý thì nên lấy Sò, còn không thì ngược lại.

Hạng B2
24/11/18
495
439
63
HCM
1 phiếu cho Sorento, ko nói về khoản máy móc, mã ngoài theo em cũng đẹp và sang trọng hơn rùi

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
K quen ai check xe dùm thì tốt nhất cứ lấy xe mới đi k lại sập bẫy lại hết vui cho lần đầu có xe.
Sò 2.2 dầu AWD thì hơn Xpander rất nhiều về mọi thứ k cần phải so sánh làm gì cho thêm nhức đầu.