Em nên mua xe nào?

• Camry cũ

Bình chọn: 34 45,3%
  • Cerato mới

Bình chọn: 41 54,7%

• Total voters
    75
Hạng B2
4/9/17
147
110
43
33
Tầm 700 triệu đồng nên chọn Toyota Camry cũ hay Kia Cerato mới?

Nhờ các bác tư vấn giúp em mua một chiếc sedan, em đang phân vân giữa hai dòng xe hạng D và hạng C như sau:
  1. Toyota Camry đời 2013 (xe cũ) đăng ký 01/2014, ODO 69.000 KM, phiên bản 2.0E, nội ngoại thất trông khá ổn. Giá bán lại 680 triệu đồng
  2. Kia Cerato 1.6AT Luxury (xe mới). Giá lăn bánh 700 triệu đồng
Em nên lấy xe nào? Mong các bác tư vấn giúp. Hiện tại em đang chạy Hyundai Grand i10 1.2AT. Cám ơn các bác!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/10/18
29
16
4
Bác có thể chọn em xe Đức Volkswagen Polo mới 100% giá mềm mại, đang có giá hợp lý chỉ 5xx củ, lăn bánh 700 củ.
Đi gia đình vừa an toàn, dễ lái, vô lăng đầm chắc, lên cao tốc ko rung lắc, tiết kiệm xăng, gầm liền cứng, Polo lành chả hư hỏng gì.
Bác đi gia đình thì nên đặt tiêu chí an toàn và dễ lái lên đầu. xe này gọn, phụ nữ lái khỏe. số lượng xe còn ít.
Nếu bác thích con Polo cũ, em cũng có, tùy bác chọn.
Bác hứng thú thì ới em.
Chỉ chia sẻ sự thật. Cảm ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Bác có thể chọn em xe Đức Volkswagen Polo mới 100% giá mềm mại, đang có giá hợp lý chỉ 5xx củ, lăn bánh 700 củ.
Đi gia đình vừa an toàn, dễ lái, vô lăng đầm chắc, lên cao tốc ko rung lắc, tiết kiệm xăng, gầm liền cứng, Polo lành chả hư hỏng gì.
Bác đi gia đình thì nên đặt tiêu chí an toàn và dễ lái lên đầu. xe này gọn, phụ nữ lái khỏe. số lượng xe còn ít.
Nếu bác thích con Polo cũ, em cũng có, tùy bác chọn.
Bác hứng thú thì ới em : 0969 854 860
Chỉ chia sẻ sự thật. Cảm ơn bác.
Chào anh, mình chưa từng thấy xe nào "chả hư hỏng gì", do thấy anh ghi "chỉ chia sẻ sự thật", mình trộm nghĩ, trên đời có một chiếc xe thần thánh như vậy sao anh ?
Mến tin anh.
@bác chủ : Cerato mới thật sự rất rất đẹp bác ạ, em thấy nó đẹp nhất trong phân khúc.

Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Cá nhân em thiên về những thứ sẽ phục vụ mình, chứ không phải hình thức để được mọi người khen. Nên cá nhân em vote Camry 2013. Lý lịch rõ ràng, bảo dưỡng sửa chữa đầy đủ (có hoá đơn) là được.

• Like
Reactions: Civic077.64
Hạng B2
16/7/16
293
7.759
119
1 chiếc xe 6 năm tuổi với 1 chiếc xe mới toanh thì có gì phải lăn tăn nhỉ? Cerato là 1 chiếc xe chạy tàm tạm thôi chứ ko ngon. Nhưng so nó với chiếc Cam 2.0E 6 năm tuổi thì nó thua duy nhất chắc là độ rộng (dù cerato ngồi 5 người lớn 1m7 thoải mái), cho ai dèm pha xe Hàn thì nó hơn thêm cái logo, còn thì Camry ko có gì để so.

À, nếu ráng được thì nên lấy bản cao nhất cho nó sướng anh ạ.

Hạng B2
16/7/16
293
7.759
119
Không biết Phọt te với Xê ra to có khác nhau không, chứ Phọt te nhà em 3 người dưới 1.65m ngồi băng sau bí lắm!
Hehe. Mình nhầm chút. Ngồi OK thôi chứ dù camry hay cerato thì cũng chỉ ngồi thoải mái khi có 4 người. Người thứ 5 ngồi kiểu ghế sup thì rõ ràng ko thoải mái rồi.

Cerato đời này kích thước có to hơn chút nhưng cũng ko nhiều. Còn bí thì chắc cũng tùy thôi. Mình ngồi cuv với bán tải nhiều, mới ngồi cerato 1 mình băng sau cũng thấy bí :D