Tập Lái
9/7/13
2
0
0
Chào các bác, em đang thích Honda Accord, với tầm giá 850tr có thể mua 2 dòng như trên. Dòng 2.4 nhập Mỹ thì máy và option ngon hơn, tuy nhiên tuổi thọ xe cũng cao hơn, có thể phát sinh nhiều chi phí sửa chữa, cá nhân em vẫn thiên về dòng này. Mong các bác có kinh nghiệm cho em ý kiến.

Hạng B1
13/8/10
68
35
18
Vậy còn chờ gì nữa bác. Theo em thì xe này đi 5 năm em nghĩ chả vấn đè gì ráo. Dưới 50k em nghĩ vẫn ok.
Với lại nếu có gì thì hàng mỹ vẫn dễ bán hơn.

Hạng C
27/6/13
959
13
18
lumiafan nói:
Chào các bác, em đang thích Honda Accord, với tầm giá 850tr có thể mua 2 dòng như trên. Dòng 2.4 nhập Mỹ thì máy và option ngon hơn, tuy nhiên tuổi thọ xe cũng cao hơn, có thể phát sinh nhiều chi phí sửa chữa, cá nhân em vẫn thiên về dòng này. Mong các bác có kinh nghiệm cho em ý kiến.
Bác phải so sánh xem hai chú này xem đi nhiều chưa nếu mà dưới 70k thì ok không vấn đề gì chọn chú 2008, nếu mà vượt quá thì phải xem lại bác nhé, với lại nếu bác mua con xe này thì đến 2015 cứ nửa năm đi đăng kiểm 1 lần mệt lắm.
Thêm một điều nữa trước khi mua bác nên leo lên 2 chú này cưỡi thử xem máy móc, cách âm như thế nào rồi quyết định nữa.

Hạng C
27/6/13
959
13
18
lumiafan nói:
Bác phải so sánh xem hai chú này xem đi nhiều chưa nếu mà dưới 70k thì ok không vấn đề gì chọn chú 2008, nếu mà vượt quá thì phải xem lại bác nhé, với lại nếu bác mua con xe này thì đến 2015 cứ nửa năm đi đăng kiểm 1 lần mệt lắm.
Thêm một điều nữa trước khi mua bác nên leo lên 2 chú này cưỡi thử xem máy móc, cách âm như thế nào rồi quyết định nữa.

Tập Lái
21/7/13
0
0
0
30
Em nghĩ cứ xe mới hơn mà phang thôi. Chênh nhau những 3 năm là khá nhiều ạ!

Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Nếu chơi Accord thì quên ngay và luôn xe xuất châu Á (Đài Loan...). Xe Mỹ mà múc thôi.
Cứ không phải mới hơn là tốt hơn.

Tập Lái
9/7/13
2
0
0
rongconvt nói:
lumiafan nói:
Cảm ơn các bác rất nhiều, em cũng thích accord mỹ hơn, xe sau 7 năm cứ 6 tháng phải đi đăng kiểm 1 lần ah, rất may bác đã chỉ ra, vụ này cũng đáng phải cân nhắc.

Tập Lái
9/7/13
2
0
0
Khả năng em sẽ lấy accord mỹ 2008 trong tuần này, đang xem cái xe ở salon giá 850tr. Nhân đây bác nào muốn tiễn xe thì nhắn em 091 472 0643 (sms ~ do tính chất công việc)