Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
19/2/09
691
2
0
Báo cáo các bác, em vừa tìm ra một cái "bug" của Đại Nam, qua đó các bác có thể tắm biển Đại Nam miễn phí ợ.
Tình hình là chủ nhật rồi em đưa ông bà và F1 đi Đại Nam, sau khi đi Kim điện, em vào Sở thú, gửi xe ở bãi gần đó. Sau khi đi sở thú ra, cả nhà quyết định ghé qua xem biển Đại Nam thế nào, mặc dù trước đó không có ý định đi.
Thay vì đi ngược lại con đường từ biển vào sở thú để ra biển, em xem trong bản đồ thì có một con đường nhỏ cũng quay lại khu vực biển nhưng ở phía sau và có ghi là khu vực đang thi công. Con đường này không hề có bóng dáng của 1 cái xe hay người nào, nhìn hai bên thì vẫn còn rừng cây hoang sơ, đang được khai phá để làm thêm các công trình khác. Ông bà cụ em thì bảo đi theo đường cũ ra vì đường này nhìn hẻo lánh quá, chắc dẫn vào rừng, em thì bảo cứ đi đại nếu gặp rừng thì quay ra.
Thế là em cứ theo đường đó đi, hai bên còn rất hoang sơ, chỉ rừng và ruộng khô... đi lòng vòng một chút thì tự nhiên nhìn thấy có đường cắt ngang và phía bên kia là biển Đại nam :D
Em chui ra, quẹo trái thì thấy xe đậu hai bên lề, tấp vào thì gặp bãi biển luôn. Chả thấy ai hỏi han gì cả, cả nhà xuống nghịch nước một lát thì về, miệng không ngớt tấm tắc: "bãi biển đẹp thế mà lại miễn phí, Đại Nam đúng là tuyệt vời". Lúc ra thì đi theo mấy cái xe khác ra, ra đến cổng chính thì thấy cái bảng "Nơi bán vé", cả nhà ồ lên .. hoá ra chỗ này vẫn phải mua vé mà mình lại được vào miễn phí :D
He he .. bác nào nhà đông nhớ đi theo đường em hướng dẫn nhé: Đi thẳng vào sở thú vòng ra bãi đỗ xe rồi cứ đi theo cái cong đường nhỏ hẻo lánh sau bãi đậu xe đó là đâm ra được bãi biển Đại Nam..

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Em mới đi cách đây 2 tuần. Vậy là mất toi 80.000 đồng tiền vé rồi. Tiếc thật! Giá mà em biết trước thì hay rồi.

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
Nếu mà tất cả các khu trò chơi trong Đại Nam mà có đường tắt thì tuyệt quá,em thấy vé trò vhoi7 trong đó cũng cao lắm

Status
Không mở trả lời sau này.