Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
Mấy bác cho em hỏi thường đi VT mấy bác tắm (sáng đi chiều về) bãi nào sạch & lich sự & giá phải chăng. cuối tuần rồi mình bị cú hơi mất mặt.
Mình thích tắm bãi Con Sò Vàng đối diện Imperial, Vuvuzela. Luôn đi đến đây để tắm khi vào VT. Cách đây 2 tuần chở mấy nhóc cháu đi tắm thì thấy nước biển có lẫn rất nhiều giọt nước màu xanh nổi lững lờ, dùng tay vớt lên được luôn. Rất gớm.
Cuối tuần rồi thuê xe 16c cho cả gia đình đi, mình quyết qua Long Hải (trước đây mình có vào Gió Biển resort). Có người thân chỉ vào Đèo Nước Ngọt. Xem trên mạng thấy ca ngợi hoang sơ... nên chọn nó luôn. Bác tài nói đi ngang đó thấy vắng lắm, ổng kêu tắm bãi Quân đội ở Dinh Cô hay hơn. Kết quả là ĐNN bãi tắm kg có ai chăm sóc, toàn là rác & bãi tắm có chút xíu. Làm tốn 500k tiền vé.
Cả nhà quay lại bãi Dinh Cô thì thấy có khá hơn, nhưng quá xô bồ. Vé số, đậu phộng, kem, hải sản gánh ngồi dưới cát... rác thực phẩm khắp nơi. Đặc biệt là nước biển cũng có nhiều giọt nước màu xanh mình thấy ở VT cách đó 1 tuần. Ông bạn người Tây hí hững xuống chút rồi lên tắm thay đồ luôn. Giá dv ở đây 12 ghế giá 1tr, wc 10k/1 lần, cao hơn bên Con Sò Vàng (1 ghế có 75k)
vào wc free.
do mấy đứa nhỏ thích tắm biển nên cuối tuần này tính vi vu lại 1 chuyến. Nhờ mấy bác tư vấn dùm.
em thấy khu Lan Rừng đá nhiều quá, tắm kg thoải mái lắm (đi ngang thấy chứ chưa tắm bao giờ).
cảm ơn mấy bác nhiều

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B2
7/5/15
312
209
43
Ngoài ra gần Chí Linh có bãi Long Cung, Thuỷ Tiên. Lâu rồi em lười ra biển nhưng em thấy mấy bãi đó đỡ bẩn hơn và giá cả sẽ mềm hơn.

• Like
Reactions: AndyNg and xlive
Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Bác vào Chí Linh của bác Lê Ân hình như 70k / người . Trọn gói kể cả xem giường mấy tỉ , siêu xe luôn . Sạch sẽ lịch sự
Chí Linh cách đây 2 tháng em đi giá vé 120k người đó bác. Em đi chủ nhật.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
5/5/09
167
124
43
Chí Linh 120k/ vé nha, em mới đi chů nhật. Bãi sạch không rác nhưng biển thì lại có lớp váng dau, em và gia đình không tắm biển, làm mất vui.

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Nếu bác dư dả tiền bạc thì đặt dịch vụ bên Imperial, đắt tiền nhưng dịch vụ tốt và yên tâm, có phòng nghĩ trưa có máy lạnh cho cả nhà...