Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN
Các bác ơi, xe Ter không có tấm che khoang hàng, đi đâu để laptop, máy ảnh, hay giày dép... ngại và xấu quá. Các bác xem có đâu làm được tấm che cơ động mách bảo em với. Bác nào có idea gì nêu anh em cùng thảo luận.
Thank you.

RE: Tấm che khoang hàng Terios

Vụ che khoang hàng của bác với ý là che để chống trộm hay che để kín đáo cho đẹp hả bác???!!

Còn tấm ốp gầm E làm bằng composit (dựa trên mẫu nguyên thủy của xe nhập khẩu nguyên chiếc)
Em đặt hàng 5 bộ thì giá bên sản xuất họ cung cấp là hơn 400k/bộ (chưa kể óc vít, chui gầm lắp ráp).
Còn bác làm 1 bộ thì chẳng hiểu giá ntn nữa!

Hạng B2
23/6/08
246
8
18
52
HANOI

Che khoang hàng là che phía sau hàng ghế thứ 2chứ trông cho nó đẹp. DAi có đấy nhưng tui k bít đắt khong bac Phong thanh hỏi xem. loại mặt cứng để đồ nhẹ lên trên được í (hộp giấy chẳng hạn) loại mềm thì cụp lại dc như lèm che sau í.
Tiện hỏi thêm hôm trứoc lắp ở chỗ bác đôi đèn gâm k có bóng H8 35W lắp H11 55W thấy bóng nóng giãy cả tay như vậy có ảnh hưởng gì k, đi lâu có chảy nhựa hốc đèn k.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

@PhongThanh: Lúc nào bác "gom" đủ 5 cái tấm ốp gầm thì bác cho mình theo 1 cái nhé... :)

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: phongthanhAuto

Tấm che khoang hàng Terios
Tấm che gầm này là đồ "xịn" rồi bác @Phong thanh ơi ( bằng thép tấm ).
Còn tấm kia bằng composit nên màu và độ dày cũng khác ( hôm trước bác đã lắp cho em ). Nhưng bác nên làm thêm ít long đen bằng cao su ( loại ít lão hoá thì càng tốt ), đệm vào cho các bác thì về lâu dài mình nghĩ ổn hơn.
Chúc bác kinh doanh tốt để anh em còn có "bến đỗ" cho vợ 2

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: anhbq

Các bác ơi, xe Ter không có tấm che khoang hàng, đi đâu để laptop, máy ảnh, hay giày dép... ngại và xấu quá. Các bác xem có đâu làm được tấm che cơ động mách bảo em với. Bác nào có idea gì nêu anh em cùng thảo luận.
Thank you.
Ý bác @Anhbp là tấm che khoang hàng sau vai ghế hàng thứ 2 phải ko ?????
Em nghĩ là "chế" thì ko khó lắm, nhưng do tựa lưng hàng thứ 2 thay đổi được độ nghiêng nên chỉ có một vị trí "khớp" được với cửa sau thôi, đồng thời hạn chế "góc ngửa" của tựa lưng 2 ghế sau. Hay ta làm 1 tấm như tấm đậy dưới sán khoang hàng ( chắc kích thước có khác ) rồi dùng khớp giữ ngang thành ( khớp lắp ngang thế nào em chưa nghĩ ra), lúc nào cần chở đồ to thì ta gỡ ra - thế có được ko nhỉ ????
Mong các bác có ý kiến tiếp :D:D:D

Trích đoạn: tvson

Trích đoạn: phongthanhAuto

Tấm che khoang hàng Terios
Tấm che gầm này là đồ "xịn" rồi bác @Phong thanh ơi ( bằng thép tấm ).
Còn tấm kia bằng composit nên màu và độ dày cũng khác ( hôm trước bác đã lắp cho em ). Nhưng bác nên làm thêm ít long đen bằng cao su ( loại ít lão hoá thì càng tốt ), đệm vào cho các bác thì về lâu dài mình nghĩ ổn hơn.
Chúc bác kinh doanh tốt để anh em còn có "bến đỗ" cho vợ 2

Ko phải đồ "xịn" đâu bác ơi, vẫn là composit đấy nhưng vật liệu đen.
Còn 4 cái lỗ vuông vuông phía trước khi đi dũi nước hay bị rơm, nylon bán vào nên lần sx sau E yêu cầu họ bịt lại!
Còn độ dày của sp composit thì khó có thể đồng đều đc, vì làm thủ công bằng tay mà! Công nghệ SX gần như ngày xưa các cụ nhà ta xây nhà bằng rơm+bùn ấy!

Hạng B1
29/1/07
70
1
0

Vậy chỗ bác có tấm che gầm cho Vitara không ah, em cũng muốn kiếm 1 cái để lắp.

man
Hạng B1
14/7/08
62
0
0

Hay quá ta..!