Chọn em nào?

• Total voters
    110
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Gầm cao, xe nhật là lựa chọn số 1, mà vì giá cao quá nên phân vân đó bác. Em Kona có vẻ nhẹ giá hơn chút nhưng vẫn còn cao và xe Korea, mua ít đi hoặc để lâu có bị xuống cấp? Mấy con mới ra chưa chạy được nên ko đánh giá được. Thật sự khó lựa chọn ghê, đâu có đủ điều kiện lái hết hoặc lâu dài thế nào. Theo thứ tự sở thích là vậy, mà còn cân nhắc tiền nữa nên đau đầu quá.
HR-V-> Mazda 3-> Elantra ->Kona -> Altis -> Vios
Theo mình thì cụ nên mua con M3 (mình đang chạy M6 từ 04/2018 sau khi cân nhắc với CIVIC), động cơ Skyactiv tiết kiệm nhiên liệu và êm ái + trang bị tính năng đầy đủ nhất trong phân khúc => lý giải vì sao nó dẫn đầu pk về doanh số tại vn. Ai ko ủng hộ thì thôi đừng ném đá nhé, vì mình ko phải sales Mazda à.

Xe để nó chỉ bị mới không bị cũ thôi chứ chẳng sao cả, mình cũng mua chỉ chạy cuối tuần và về quê vợ (đi làm vẫn chạy con dream lùn cũ...), chỉ uổng tiền để không thôi. Thực ra cái gì nó cũng có ưu nhược cả kể cả con người nên cụ đừng tính toán quá, nếu tính quá thì chỉ có nước bỏ tiền vào nhà bank.

Chúc cụ sớm có vợ 2 để chăm sóc.

NOTE: Cảm giác có xe để chăm sóc cuối tuần (khi chạy thì sướng nhưng khi tự rửa cũng te tua lắm nhưng rất vui...) đôi khi cũng rất thú vị, cụ cứ thử sẽ cảm thấy khoái thế nào. :)

• Like
Reactions: toanda
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Theo mình thì cụ nên mua con M3 (mình đang chạy M6 từ 04/2018 sau khi cân nhắc với CIVIC), động cơ Skyactiv tiết kiệm nhiên liệu và êm ái + trang bị tính năng đầy đủ nhất trong phân khúc => lý giải vì sao nó dẫn đầu pk về doanh số tại vn. Ai ko ủng hộ thì thôi đừng ném đá nhé, vì mình ko phải sales Mazda à.

Xe để nó chỉ bị mới không bị cũ thôi chứ chẳng sao cả, mình cũng mua chỉ chạy cuối tuần và về quê vợ (đi làm vẫn chạy con dream lùn cũ...), chỉ uổng tiền để không thôi. Thực ra cái gì nó cũng có ưu nhược cả kể cả con người nên cụ đừng tính toán quá, nếu tính quá thì chỉ có nước bỏ tiền vào nhà bank.

Chúc cụ sớm có vợ 2 để chăm sóc.

NOTE: Cảm giác có xe để chăm sóc cuối tuần (khi chạy thì sướng nhưng khi tự rửa cũng te tua lắm nhưng rất vui...) đôi khi cũng rất thú vị, cụ cứ thử sẽ cảm thấy khoái thế nào. :)
M3 ko có Cửa gió sau, ồn chỉ thua vios và nhất là bị cá vàng thần thánh mà xếp nó thứ 2 cho được

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Có ai vote con Tuscon 2.0 2WD không nhỉ? Mẫu mã con này đẹp, gầm cao, nhiều khi với tới HR-V hoặc con này cũng là lựa chọn ở tầm cao.
Con này đi siêu êm

Tập Lái
27/9/18
45
27
18
40
M3 ko có Cửa gió sau, ồn chỉ thua vios và nhất là bị cá vàng thần thánh mà xếp nó thứ 2 cho được
Vote elantra nha bác mình cung đinh chon m3 ma đi thử thấy việc ko co cửa.gió sau và chỗ ngồi nguoi thu 3 quá chật nên bỏ m3 rồi măc du nôi thât đẹp hơn elantra

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Mình có nói là con nào cũng có ưu nhược mà, kể cả con người cũng lỗi lầm quá trời đó thôi, cứ mắc lỗi rồi lại sorry...chỉ co vợ cả là No.1. :)
Vấn đề là bác chủ thích con nào thì nhích con đó.

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Vote elantra nha bác mình cung đinh chon m3 ma đi thử thấy việc ko co cửa.gió sau và chỗ ngồi nguoi thu 3 quá chật nên bỏ m3 rồi măc du nôi thât đẹp hơn elantra
Phải ghi là elantra 2.0 vì ngoài 2.0 ra bản nào cũng cắt cái cc

Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
Lại nói chuyện kiểu bố đời nữa hả bạn BIN BIN "Nhãm"? kkkkkkkkkkkk

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
Em xin đưa thêm 1 xe để bác chủ thớt lựa chọn là Ford Ecosport ạ :D
Hiện bên em đang có chương trình giảm giá khủng cho dòng Ecosport khi khách chốt trong tuần này nha bác

Chỉnh sửa cuối: