Tập Lái
Thì e vẫn mở cửa vì khách họ cần, nhưng xe e nhược điểm là xe máy dầu, e sợ mùi dầu bay ngược vào xe thì sẽ làm khách dễ say hoặc nôn mửa! Với đường xá giờ bụi bặm và mùi nhiều lắm, xe e ghế nỉ nên ko có mùi như xe ghế da. E kĩ vụ này và kinh nghiệm nhiều xe mới!
Nhưng được cái e chở nhiều người say xe mà chưa có trường hợp nào ói trên xe và họ nói đi xe em không bị say. Trừ duy nhất 1 trường hợp chở con chó nhỏ về quê, nó ói mà nhìn mắc cười lắm, bơ phờ luôn mà tới nơi bỏ nó xuống đất nó chạy như ngựa
Cảm gi

Cảm giác bác ntn có thể miêu tả cho e rõ được hong? Vì e cũng muốn nghiên cứu về tình trạng này. E chạy xe gần 10 năm nay và tập làm quen cho rất nhiều người bị dị ứng xe ô tô ntn. Đa phần là họ bị vấn đề tâm lý sợ đi xe và mùi xe
Vâng, em không biết tả ntn cho bác rõ nhưng đúng là chỉ người say xe mới ngửi thấy cái mùi này sao ấy. Nó kiểu như bác đi thang máy kín hay trong phòng kín bật điều hòa cả ngày thì lúc bác mở cửa sẽ phà vào mũi cái mùi đó, đặc biệt xe mà ko dc vệ sinh sạch, xe nhiều ng ngồi và ăn vặt đủ thứ cùng đồ đạc thì mùi này càng nặng. Hoặc dễ hình dung thì nó hơi giống mùi các bác uống rượu quê (uống nhiều ạ) mà món nhắm có tỏi ấy ạ, hơi thở của những bác này cũng gần giống :)

Bác chủ chạy dịch vụ đã gặp ca nào khách Đánh rắm thối um cả xe xong mặt mũi tỉnh bơ như không có chuyện gì chưa
Rồi khách nữ đến tháng, chị xuống xe để lại cả vệt máu l...oang lổ phát khiếp.
Còn chuyện chở khách nữ đi trốn đánh ghen. Chở khách đi đánh bạc. Chở khách đi hơn 200km đến nơi khách ngồi quán trà đá uống cốc trà, hút ve thuốc lào tầm 15" xong đứng dậy nói: Về đi em ơi...

Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
Cảm giác bác ntn có thể miêu tả cho e rõ được hong? Vì e cũng muốn nghiên cứu về tình trạng này. E chạy xe gần 10 năm nay và tập làm quen cho rất nhiều người bị dị ứng xe ô tô ntn. Đa phần là họ bị vấn đề tâm lý sợ đi xe và mùi xe
Thấy bạn đang muốn tìm hiểu những người xay xe để cải thiện dịch vụ, mình cũng thuộc dạng xay xe, cầm lái xe nhà thì không sao, lên đi grab hay xe khách là dễ bị nhất, vì cách chạy và mùi trong xe. Mình đi grab rất nhiều nên có để ý, đa số tài xế grab sợ bụi vào xe nên chỉnh máy lạnh lấy gió trong, nên mùi xe cứ lẩn quẩn trong xe và ngợp do thiếu oxy. Do đó nên vệ xin lọc gió máy lạnh thường xuyên và lấy gió ngoài nếu khách có biểu hiện xay xe.

• Like
Reactions: Thamnguyennguyen1