Hạng B2
18/9/15
294
339
88
xin chào các pác,
Sự việc là hôm qua 26/5 em đi Đà Lạt trên QL20 vừa đi qua khu dân cư huyện Tân Phú-Đồng Nai khoảng 17km thì có trạm csgt bắt xe em và cho xem hình ảnh em chạy quá tốc độ. Ban đầu em cứ tưởng mấy ảnh bắt là do quá tốc độ ở ngay trạm mà không phải. Mấy ảnh bảo em bị lỗi khi chạy trong khu dân cư trước đó. Theo hình ảnh là em đã chạy 59km/h. Cũng có rất nhiều bác tài dính chấu cùng với em.
Lý do các ảnh giải thích là em đang chạy theo thông tư 91 thời a Thăng đã không còn hiệu lực. Quy định cũ trong khu dân cư tối đa là 50km/h, còn thông tư 91 tăng lên 60km/h. Sau một hồi em làm rõ thì em xin lập biên bản, em bảo ảnh muốn thu gì em cho anh thu hết thì ảnh nói chỉ vui vẻ nhắc nhở lần này, vậy là cho em đi. Thế nên em cũng nói với ảnh là để em về thông báo lại cho ae diễn đàn ô tô Sài Gòn xem thế nào, chứ em thấy nghi ngờ lắm.
Hnay em mới tìm hiểu thì chưa thấy chỗ nào trên mạng đưa ra quy định mới dẹp bỏ thông tư 91 cả.
Em xin thông báo đến cả nhà cùng biết và giải thích cho em với.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/12/17
795
1.085
93
36
Thông tư 91 trong khu dân cư thì đường đôi có dải phân cách cứng, đường 1 chiều 2 làn trở lên mới 60km/h. Không biết đoạn bị bắn của anh thế nào.

• Like
Reactions: ndhonghai
Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
QL20 toàn tuyế đa số là 50 và 80 km/h nha bác chủ.Trừ mấy bảng hạn chế tốc độ 60 thôi bác!bác muốn chạy 60 phải đường hai làn có dải phân cách ở giữa mới đc chạy!

• Like
Hạng C
19/12/14
760
917
93
Cái vụ không còn hiệu lực thì hơi kỳ lạ, vì chả thấy ai nói năng chi cả.
Hay là do thấy # đang bị nhóm lò nên dậu đổ bìm leo muốn lật kèo nhỉ?
Với lại thông tư 91 chỉ có nói max speed 60km trong khu dân cư khi có dải phân cách cứng và đường 1 chiều có 2 làn trở lên.
Có hình chụp rõ ràng thì cứ xem cái dải phân cách là biết.

• Like
Hạng F
1/6/15
5.555
28.417
113
Túm lại là phạt thì đúng nhưng giải thích luật thì sai.

Hạng D
8/5/16
2.225
5.942
113
Nội thị Tân Phú có mấy đoạn đổ dốc, mấy ảnh cứ canh mấy chỗ này mà bắn. Chạy tiếp cả chục km nữa mới quắc vô :(. Lần đi ĐL gần đây em bị dính 55/50. Tức điên cả người!

• Like
Reactions: ntt61 and ndhonghai
Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Đậu xanh rau má cái thằng có sđt 01698.375.923. Mấy đứa này chỗ nào nó cũng thò mỏ vô được. :mad:

Hạng C
1/1/12
530
375
63
QL20 toàn tuyến nội thị qua Đồng Nai và Lân Đồng ko có dải phân cách cứng nên chỉ được 50km/h thôi nha bác chủ :D

• Like
Hạng C
4/10/09
627
808
93
xin chào các pác,
Sự việc là hôm qua 26/5 em đi Đà Lạt trên QL20 vừa đi qua khu dân cư huyện Tân Phú-Đồng Nai khoảng 17km thì có trạm csgt bắt xe em và cho xem hình ảnh em chạy quá tốc độ. Ban đầu em cứ tưởng mấy ảnh bắt là do quá tốc độ ở ngay trạm mà không phải. Mấy ảnh bảo em bị lỗi khi chạy trong khu dân cư trước đó. Theo hình ảnh là em đã chạy 59km/h. Cũng có rất nhiều bác tài dính chấu cùng với em.
Lý do các ảnh giải thích là em đang chạy theo thông tư 91 thời a Thăng đã không còn hiệu lực. Quy định cũ trong khu dân cư tối đa là 50km/h, còn thông tư 91 tăng lên 69km/h. Sau một hồi em làm rõ thì em xin lập biên bản, em bảo ảnh muốn thu gì em cho anh thu hết thì ảnh nói chỉ vui vẻ nhắc nhở lần này, vậy là cho em đi. Thế nên em cũng nói với ảnh là để em về thông báo lại cho ae diễn đàn ô tô Sài Gòn xem thế nào, chứ em thấy nghi ngờ lắm.
Hnay em mới tìm hiểu thì chưa thấy chỗ nào trên mạng đưa ra quy định mới dẹp bỏ thông tư 91 cả.
Em xin thông báo đến cả nhà cùng biết và giải thích cho em với.